BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Kano
Ilé ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn fòntẹ̀ lu ìdájọ́ ikú fún Abdulmalik tó ṣekúpa ọmọ ọdún márùn ún Hanifa
2 Sẹ́rẹ́ 2026
Iléẹjọ́ pàṣẹ káwọn sọ̀rọ̀sọ̀rọ̀ orí Tik-Tok méjì ṣe ìgbéyàwò, ó ní 'wọ́n ń dínjú' sí ara wọn lórí afẹ́fẹ́
24 Ọ̀wàrà 2025
Ìlú kan rèé ní Nàíjíríà níbi tí èèyàn àti ẹranko tí ń pín omi odò mu torí ọ̀dá omi
12 Agẹmo 2025
Ìjà ní ààfin! Jàǹdùkú ya wọnú ààfin, já ìlẹ̀kùn, ṣe ẹ̀ṣọ́ aláàbò léṣe, ba ọ̀pọ̀ dúkìá àti ọkọ̀ ọlọ́pàá jẹ́
8 Agẹmo 2025
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
3 Ìgbé 2025
0:58
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,58
1 Ìgbé 2025
Àlàyé rèé lórí bí mo ṣe móríbọ́ níbi ìṣẹ̀lẹ̀ ìpànìyàn ní ìlú Uromi
1 Ìgbé 2025
Wọ́n gún ẹ̀ṣọ́ Emir Sanusi ní ọ̀bẹ pa, òmíràn fara gbọgbẹ́ lásìkò tó ń bọ̀ níbi ìrun ọdún Ìtúnu Ààwẹ̀
31 Ẹrẹ̀nà 2025
Iléẹjọ́ dájọ́ ikú fún èèyàn márùn ún tó lu obìnrin kan pa lórí ẹ̀sùn pé àjẹ́ ni
8 Èrèlè 2025
Ìdí tí mo fi pín ewúrẹ́ 7,158 fún obìnrin 2,386 ní Kano - Gómìnà Yusuf
23 Sẹ́rẹ́ 2025
Ilé-ẹjọ́ pàṣẹ ìgbẹ́jọ́ tuntun lórí ìdájọ́ tó yọ Aminu Ado nípò Emir ìlú Kano
10 Sẹ́rẹ́ 2025
Wo ìlú tí wọ́n ti ń lo ṣọ́ọ̀bù bíi ilé ìwòsàn láti tọ́jú àwọn aláàárẹ̀ ní Nàìjíríà
30 Bélú 2024
Ọdún kẹwàá tí Boko Haram pa èèyàn 100 ní mọ́ṣáláṣí ìlú Kano, ipò wo làwọn èèyàn ìlú náà wà báyìí?
28 Bélú 2024
"A ti ṣetán láti bẹ̀rẹ̀ sí ń ti àwọn ṣọ́ọ̀bù tẹ́tẹ́ pa"
23 Bélú 2024
Ẹgbẹ́ òṣèlú NNPP jáwé olúborí ní gbogbo ìjọba ìbílẹ̀ mẹ́rìnlélógójì Kano
27 Ọ̀wàrà 2024
Ahmed Musa padà sí Kano Pillars, ó ní òun ṣetán láti rọ òjò góòlù lulẹ̀
9 Ọ̀wàrà 2024
Ọlọ́pàá Sharia gbé àwọn ṣọ́ọ̀bù táwọn olólùfẹ́ eré bọ́ọ̀lù ti ń ta tẹ́tẹ́ tìpa
3 Ọ̀wàrà 2024
Lẹ́yin ìwọ́de ebi ń pa wá, Ganduje ní kí ìjọba ṣè ìwadìí Abbar Kabir
16 Ògún 2024
Àwọn olùwọ́de ebi ń pa mí, tó yabo ilé ẹjọ́ giga ní Kano, ti jí fáìlì ẹjọ́ ìwà àjẹbanu Ganduje lọ - Ìjọba
15 Ògún 2024
Wo ìdí tí ìjọba ìpínlẹ̀ Kaduna fi tẹ̀lé ìgbésẹ̀ Kano, Yobe àtàwọn ìpínlẹ̀ míràn láti kéde kónílé-ó-gbélé
5 Ògún 2024
Wo àwọn ìròyin òfégè tó ń jáde nípa ìwọ́de #EndBadGovernment tó ń lọ lọ́wọ́ ní Naijria
3 Ògún 2024
Ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Kano tún gbé òfin tuntun kalẹ̀ lórí ọ̀rọ̀ Emir, àwọn ohun tó wà nínú rẹ̀ nìyí
16 Agẹmo 2024
Mi ò ní ilé kankan lókè òkun, mo ń yálégbé nílùú Abuja ni - Dangote
15 Agẹmo 2024
‘Kò sí nǹkan tí Tinubu fẹ́ jẹ lérè lórí ìdàrúdàpọ̀ oyè Emir ìlú Kano, ààrín òun àti Emir Muhammadu Sanusi II gún régé’
9 Agẹmo 2024
Page
1
nínú
7
1
2
3
4
5
6
7
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology