BBC News, Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
  • Ìròyìn
  • Eré ìdárayá
  • Fídíò
  • Ojú ewé to wà yìí, Èyí to gbajúmọ̀ jù
  • Ìròyìn
  • Eré ìdárayá
  • Fídíò
  • Ojú ewé to wà yìí, Èyí to gbajúmọ̀ jù

Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ

  1. 1
    Ìdìtẹ̀gbàjọba ní Burkina Faso forí sánpọ́n, Traoré móríbọ́ lọ́wọ́ ikú
  2. 2
    Awọn agbébọn ṣèkọlù sáwọn aṣọ́gbó ọba, pa èèyàn mẹ́rin nípìnlẹ̀ Oyo
  3. 3
    Àwọn orílẹ̀ èdè wo ni Trump tún ń fojúsùn lẹ́yìn Venezuela?
  4. 4
    Ṣé lóòótọ́ ni pé agbébọn làwọn èèyàn mẹ́fà táwọn ọmọ ogun mú ní ìpínlẹ̀ Edo pẹ̀lú ọkọ̀ ìjọba ìbílẹ̀ Kwara?
  5. 5
    Kí ni òfin tí Amẹ́ríkà ṣẹ̀ṣẹ̀ gbé kalẹ̀ fáwọn tó bá fẹ́ ṣe ìrìnàjò afẹ́ tàbí lọ ra ọjà níbẹ̀ láti Nàìjíríà?
  6. 6
    Ilé ẹjọ́ gba béèlì agbẹjọ́rò àgbà Naijiria tẹ́lẹ̀ Malami pẹ̀lú ₦500m àti onídùró méjì
  7. 7
    Kí làwọn àtúntò tí ìjọba Nàìjíríà mú bá ètò ìdánwò WAEC àti NECO láti dènà àwọn aṣemáṣe?
  8. 8
    Ta ni Ọ̀mọ̀wé Olugbemisola Odusote, Adarí Obìnrin àkọ́kọ́ ilé ẹ̀kọ́ gíga àwọn Amòfin tí Tinubu ṣẹ̀ṣẹ̀ yàn sípò?
  9. 9
    Àlàyé lórí òfin tuntun tí UK gbé kalẹ̀ lórí àwọn tó ń fi ọkọ̀ ojú omi káwọn àjèjì wọlé
  10. 10
    Ìjọba ìpínlẹ̀ Oyo dá olóyè Ofiki dúró lórí ìwakùsà lọ́nà àìtọ́
BBC News, Yorùbá
  • Ìdí tí ẹ fi le è nígbàagbọ́ nínú ìròyìn BBC
  • Ìlànà Lílò
  • Nípa BBC
  • Òfin Àṣírí
  • Cookies
  • Kàn sí BBC
  • Ka ìròyìn BBC l’èdè míràn nibi
  • Do not share or sell my info

©2026 BBC. BBC kò mọ̀ nípa àwọn ohun tí ó wà ní àwọn ojú òpó tí ó wà ní ìta.Ọwọ́ tí a fi mú ìbáṣepọ̀ ti ìta.

You might also like:

news | sport | weather | worklife | travel | future | culture | world | business | technology