BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Kano
Ilé ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn fòntẹ̀ lu ìdájọ́ ikú fún Abdulmalik tó ṣekúpa ọmọ ọdún márùn ún Hanifa
2 Sẹ́rẹ́ 2026
Mọ̀ nípa àwọn ìpínlẹ̀ Naijiria méje tó ń pawó wọlé jùlọ
23 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Iléẹjọ́ pàṣẹ káwọn sọ̀rọ̀sọ̀rọ̀ orí Tik-Tok méjì ṣe ìgbéyàwò, ó ní 'wọ́n ń dínjú' sí ara wọn lórí afẹ́fẹ́
24 Ọ̀wàrà 2025
Àlàyé rèé lórí báwọn olólùfẹ́ ẹgbẹ́ agbábọ́ọ̀lù Kano Pillars ṣe na 3SC ní àlùkì lẹ́yìn tí wọn gbá ọ̀mì ní Kano
13 Ọ̀wàrà 2025
Ìjàmbá ọkọ̀ pa eléré ìdárayá bí ogún lẹ́yìn tí wọ́n kúrò ní Gateway Games 2025
1 Òkùdu 2025
Kí ló ń fa ìwà ìṣekúpa ẹnìkejì ẹni tó ń wáyé lójúmọ̀ ní Naijiria?
8 Èbibi 2025
Ẹ fura o! Ìpínlẹ̀ Eko ló ń léwájú nínú àrùn Diphtheria, níbi tí èèyàn ogún ti kó o - NCDC
17 Ẹrẹ̀nà 2025
Hisbah mú àwọn ọ̀dọ́ tó ń jẹ ọ̀sán lásìkò ààwẹ̀ Ramadan
3 Ẹrẹ̀nà 2025
Iléẹjọ́ dájọ́ ikú fún èèyàn márùn ún tó lu obìnrin kan pa lórí ẹ̀sùn pé àjẹ́ ni
8 Èrèlè 2025
Ìdí tí mo fi pín ewúrẹ́ 7,158 fún obìnrin 2,386 ní Kano - Gómìnà Yusuf
23 Sẹ́rẹ́ 2025
Ọdún kẹwàá tí Boko Haram pa èèyàn 100 ní mọ́ṣáláṣí ìlú Kano, ipò wo làwọn èèyàn ìlú náà wà báyìí?
28 Bélú 2024
"A ti ṣetán láti bẹ̀rẹ̀ sí ń ti àwọn ṣọ́ọ̀bù tẹ́tẹ́ pa"
23 Bélú 2024
Àwọn èèyàn ń kú, ọ̀pọ̀ di onígbèsè nítorí àìsí iná fún ọ̀pọ̀lọ̀pọ̀ ọjọ́ ní Àríwá Naijiria
29 Ọ̀wàrà 2024
Ahmed Musa padà sí Kano Pillars, ó ní òun ṣetán láti rọ òjò góòlù lulẹ̀
9 Ọ̀wàrà 2024
Ọlọ́pàá Sharia gbé àwọn ṣọ́ọ̀bù táwọn olólùfẹ́ eré bọ́ọ̀lù ti ń ta tẹ́tẹ́ tìpa
3 Ọ̀wàrà 2024
Owó tí iye rẹ̀ tó ₦3b ni a pàdánù lásìkò tí ìjọba kéde òfin kónílé-ó-gbélé – Àwọn oníṣòwò ẹkùn àríwá Nàìjíríà
8 Ògún 2024
Ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Kano tún gbé òfin tuntun kalẹ̀ lórí ọ̀rọ̀ Emir, àwọn ohun tó wà nínú rẹ̀ nìyí
16 Agẹmo 2024
Mi ò ní ilé kankan lókè òkun, mo ń yálégbé nílùú Abuja ni - Dangote
15 Agẹmo 2024
Wo tọkọtaya ti ìgbéyàwó wọn ti pé àádọ́ta ọdún nílùú tí ìgbéyàwó kìí ti í tọ́jọ́
14 Agẹmo 2024
‘Kò sí nǹkan tí Tinubu fẹ́ jẹ lérè lórí ìdàrúdàpọ̀ oyè Emir ìlú Kano, ààrín òun àti Emir Muhammadu Sanusi II gún régé’
9 Agẹmo 2024
Níbo ni Emir Ado Bayero fẹ́ kó lọ báyìí tí ìjọba Kano ní kó kúró láàfin, àwọn fẹ́ wó o fún àtúnṣe?
21 Òkùdu 2024
Gbas-gbos ní ìpínlẹ̀ Rivers àti àtunbọ̀tán òṣèlú bàbá ìsàlẹ̀ nínú òṣèlú Nàìjíríà
20 Òkùdu 2024
Lórí ọ̀rọ̀ oyè Emir ìlú Kano, wo ohun tí ilé ẹjọ́ sọ nípa rẹ̀ níbi ìgbẹ́jọ́ tó wáyé nílùú Kano
7 Òkùdu 2024
Emir Ado Bayero fohùn sílẹ̀ fún ìjọba ìpínlẹ̀ Kano tó rọ̀ọ́ lóyè, Ó ní kò sẹ́ni tó kọjá òfin
26 Èbibi 2024
Page
1
nínú
6
1
2
3
4
5
6
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology