BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Àbújá
APC borí ìbò ìjọba ìbílẹ̀ 5 nínú 6 tó wáyé ni Abuja, wọn tún borí ni Rivers àti Kano
23 Èrèlè 2026
Wọ́n ti ń ka ìbò alága àti kánsẹ́lọ̀ tó wáyé l'Abuja
21 Èrèlè 2026
Ṣé àhámọ́ DSS tàbí ICPC ni El-Rufai wà báyìí lẹ́yìn tó kúrò ní àtìmọ́lé EFCC? Ohun tí a mọ̀ rèé
19 Èrèlè 2026
Atiku, Bashir Ahmad korò ojú sí oṣù Kejì ọdún 2027 tí INEC kéde fún ìbò ààrẹ torí Ramadan, INEC ṣàlàyé ìdí abájọ
14 Èrèlè 2026
Ilé ìwòsàn l'Abuja yarí pé àwọn fún Ifunanya lábẹ́rẹ́ tó ń poró ejò, àwọn ọ̀rẹ́ olóògbé fèsì
3 Èrèlè 2026
0:56
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,56
wákàtí 2 sẹ́yìn
Ìjọba ṣe àfikún ọjọ́ tí ìforúkọsílẹ̀ fún ètò ẹ̀yáwó àwọn akẹ́kọ̀ọ́ yóò parí, wo bí o ṣe lè jànfààní rẹ̀
30 Sẹ́rẹ́ 2026
Kóòtù pàṣẹ kí ìjọba àpapọ̀ gbésẹ̀ lé dúkìá ₦213.2bn tí wọ́n tọpinpin kan Abubakar Malami fún ìgbà díẹ̀ ná
8 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìyàtọ̀ láàrin òfin owó orí tuntun tó wà lákọsílẹ̀ ìjọba àti èyí tílé aṣòfin buwọ́lù, ìdí táwọn aṣòfin fi figbe ta
6 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìdí rèé tí Abubakar Malami agbẹjọ́rò àgbà Naijiria tẹ́lẹ̀ yóò fi ṣọdún tuntun lọ́gbà ẹ̀wọ̀n Kuje
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Olórí ikọ̀ aláàbò tẹ́lẹ̀, Lucky Irabor àti Mínísítà ètò ààbò ìpínlẹ̀, Bello Matawalle, ní Wike ti ṣẹ̀ sí Ààrẹ Naijiria nitori aáwọ̀ òun àti ṣọ́jà
17 Bélú 2025
Obasanjọ àti Danjuma ti pè mí rí lórí ọ̀rọ̀ ilẹ̀ l'Abuja, wọn kò fi ológun halẹ̀ mọ́ mi – Wike
14 Bélú 2025
Àlàyé rèé lórí bí ọ̀rọ̀ ilẹ̀ tó fa aáwọ láàárín Wike àti ọmọ ológun ṣe jẹ́
13 Bélú 2025
''Wike jẹ̀bí pé ó pe ọmogun ní òmúgọ̀ àmọ́ iléeṣẹ́ ológun gbọdọ̀ dá ṣèríà fún ọmogun tó gbéná wojú Wike, káwọn ọmogun má ba à dáwọ́jọ lu mínísítà lọ́jọ́ kan''
12 Bélú 2025
Ìgbá mẹ́fà tí wọn dá àwọn ìpínlẹ̀ sílẹ̀ ní Nàíjíríà àti ìtàn tó rọ̀ mọ́ ìdásílẹ̀ wọn
29 Ọ̀wàrà 2025
Ọlọ́pàà yin tajútajú sáwọn olùwọ́de tó ń pè fún ìtúsílẹ̀ Nnamdi Kanu l'Abuja, ẹni orí yọ ó dilé
20 Ọ̀wàrà 2025
Nnamdi Kanu : Ọlọ́pàá gbé ìkìlọ̀ kalẹ̀ lóríi ṣíse ìwọ́de nítòsí Aso Rock, Sowore fárígá
20 Ọ̀wàrà 2025
Ṣọ́jà la ìbọn mọ́ awakọ̀ kan lórí l'Ondo tó fi kú, iléeṣẹ́ ológun ṣàlàyé bí ìṣẹ̀lẹ̀ náà ṣe wáyé
18 Ọ̀wàrà 2025
Adigunjalè pa gbajúmọ̀ agbóhùnsáfẹ́fẹ́ mọ́ ilé rẹ̀ ní Abuja, aráàlú gbarata
30 Owewe 2025
Kókó ìpàdé bònkẹ́lẹ́ Atiku, El Rufai àtàwọn adarí ẹgbẹ́ ADC míì l'Abuja ṣáájú ìbò ààrẹ 2027
26 Owewe 2025
Ìtàkùn iná mọ̀nàmọ́ná Nàìjíríà tún dákú lójijì, kí ló fà á?
10 Owewe 2025
Ìjọba dá ìrìnàjò ọkọ̀ ojú'rin láti Abuja sí Kaduna dúró lẹ́yìn ìjàmbá tó ṣẹlẹ̀
27 Ògún 2025
Folajimi Oyekunle ẹgbẹ́ PDP wọlé àtúndì ìbò aṣojú-ṣòfin l'Abuja ẹkùn Ibadan North
17 Ògún 2025
Wo ìpínlẹ̀ 31 tí ọ̀rọ̀ ìdásílẹ̀ wọn tó wà níwájú ilé aṣòfin àpapọ̀ Nàìjíríà ń fún ọ̀pọ̀ ní ìrètí
22 Agẹmo 2025
Page
1
nínú
11
1
2
3
4
5
6
7
11
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology