BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ẹkun Iwọ oorun Afirika
Kàyééfì! Oyin ta akẹ́kọ̀ọ́ méjì pa ní Ghana
20 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdìtẹ̀gbàjọba: Ecowas kéde ìlú ò fararọ lẹ́kùn ìwọ̀ oòrùn Africa
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Mi ò lè pe ohun tó wáyé ní Guinea- Bissau ní ìdìtẹ̀gbàjọba, ohun tó ṣẹlẹ̀ rèé - Goodluck Jonathan
29 Bélú 2025
Wo ọ̀pọ̀ ìṣòro tó wà nídìí lílo ẹ̀rọ kọ̀mpútà fún ìdánwò WAEC, tí ilé aṣòfin ṣe sún lílo rẹ̀ síwájú di 2030
15 Bélú 2025
Trump lé àwọn adúláwọ̀ wá sí Ghana, ọmọ Nàìjíríà ló pọ̀ jùlọ
12 Owewe 2025
Ààrẹ yọ adájọ́ àgbà nípò lórí ẹ̀sùn àṣìlò ipò tí àráàlú kan fi kàn án
2 Owewe 2025
Ìdí tí ẹgbẹ́ tó ń rí si ọ̀rọ̀ ilẹ̀ Africa àti àwọn alátìlẹyìn Ibrahim Traore fi kéde ìdìtẹ̀gbàjọba òfegè
10 Agẹmo 2025
Ohun tó yẹ kí o mọ̀ nípa bí China ṣe fẹ́ fagilé owó orí tàríìfù lórí ọjà tó ń wọlé láti Africa
12 Òkùdu 2025
Ẹ gbọ́dọ̀ kéde ohun ìní yín títí ìparí oṣù Kẹ́ta tàbí kí ẹ jìyà, Ààrẹ Mahama sáwọn tó yàn sípò
19 Èrèlè 2025
Ìjọba ológun orílẹ́èdè Niger ti fòfin iléeṣẹ́ ìròyìn BBC
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Fídíò tó ṣàfihàn b'awọn sọ́jà kan ṣe ń ṣá ara eeyan ní ìṣáákùṣá gbòde, àwọn aláṣẹ iléeṣẹ́ ọmogun bẹ̀rẹ̀ ìwádìí ní Bukina Faso
12 Bélú 2024
Kí ni yóò ṣẹlẹ̀ tí àwọn ọmọ oògùn Chad bá kúrò lára ìkọ́ ológun ìwọ̀ oòrùn Afrika?
6 Bélú 2024
Wo bí ìjàmbá ẹ̀kún omi àti ọ̀gbẹlẹ̀ torí àyípadà ojú ọjọ́, ṣe ń ṣokùnfà ọ̀wọ́ngógó oúnjẹ ní Nàìjíríà
16 Ọ̀wàrà 2024
Òkú obìnrin tí mò ń lọ wẹ̀ yọ sí mi, ohun tó sọ rèé - Agbókùújó
2 Ọ̀wàrà 2024
Wo ohun tó yẹ ko mọ̀ nípa àrùn pọ̀jẹ̀-pọ̀jẹ̀ Marburg tó ṣekúpa èèyàn mẹ́fà ní Rwanda
29 Owewe 2024
Wo ewu tuntun tí Niger ń kojú báyìí lẹ́yìn ọdún kan táwọn ológun dìtẹ̀ gbàjọba níbẹ̀
26 Agẹmo 2024
Wo ipa tí ìpínyà Niger, Mali ati Burkina Faso pẹ̀lú Ecowas yóò ní lórí ọrọ̀ ajé Ìwọ̀-Oòrùn Afrika
10 Agẹmo 2024
Mahatma Deby borí ìdìbò gẹ́gẹ́ bí ààrẹ tuntun lórílẹ̀èdè Chad
10 Èbibi 2024
Wo àtúpalẹ̀ orílẹ̀èdè Togo lábẹ́ ìjọba ìdílé Gnassingbé
8 Èbibi 2024
Ìdùnnú ṣubú layọ bí Ghana ṣe gba àwọn nǹkan ìṣẹ̀nbáyé tí wọ́n jígbé lọ sókè òkun padà
3 Èbibi 2024
Àwọn orílẹ̀èdè Áfíríkà bẹ̀rẹ̀ ìpàdé àpérò láti ṣẹ́ eegun ẹ̀yìn àwọn agbésùnmọ̀mí
22 Ìgbé 2024
1:29
Fídíò,
Wo ọkùnrin kan tó gbẹ́ kànga bíi ọgọ́rùn ún láti ṣe ìrànwọ́ fáwọn èèyàn ìgbèríko ní Senegal
, Duration 1,29
10 Ìgbé 2024
Ààrẹ Macky Sall kí Bassirou Diomaye Faye kú oríire ìjáwéolúborí nínú ìbò ààrẹ Senegal
25 Ẹrẹ̀nà 2024
Àwọn onímọ̀ sọ̀rọ̀ nípa ohun tó fa ooru àmújù ní Nàìjíríà àtàwọn ilẹ̀ Adúláwọ̀ míì
23 Ẹrẹ̀nà 2024
Page
1
nínú
5
1
2
3
4
5
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology