Amòfin: Àwọn ẹrù kan wà tí kò yẹ nínú àpamọ́wọ́

Àpamọ́wọ́ aláwọ̀ du'dú àti funfun tí ẹnìkan gbé dání

Oríṣun àwòrán, Getty Images

Àkọlé àwòrán, Àpamọ́wọ́ kún fún orísirísi ǹkan tí ó se pàtàkì sáwọn ènìyàn

Takọ tabo ló ń gbé Àpamọ́wọ́ lágbàáyé báyìí.

Gbogbo ìran, èdè àti ẹ̀yà ló ń fi Àpamọ́wọ́ kó ǹkan tó se pàtàkì sí wọn.

Bí ọ̀làjú sé ń dé ni Àpamọ́wọ́ àwọn ènìyàn se ń tóbi síi.

Àpamọ́wọ́ tí èèyàn lè fà dání tàbí pọ̀n sẹ́yìn

Oríṣun àwòrán, Getty Images

Àkọlé àwòrán, Ibi ìfi ǹkan tó jẹ mí lógún si pamọ́ ni Àpamọ́wọ́ mi

Kínní kò yẹ kó wà nínú Àpamọ́wọ́ rẹ?

Sùgbọ́n àwọn ẹrù kan wà tí kò bá òfin mu, tí à ń kó sínú àpamọ́wọ́ wa èyítí Ọlọ́pàá lè mú wa fún.

Ń jẹ́ kín lo kó sínú àpamọ́wọ́ rẹ?

Doyinsọ́lá Òdúkòmaiyà sọ àwọn ohun tó wà nínú àpamọ́wọ́ rẹ̀:

Àkọlé fọ́nrán ohùn, Òdúkòmaiyà: Àwọn ohun tó wà nínú àpamọ́wọ́ mi

Asòfin James Ajibola sọ̀rọ̀ lórí àwọn ǹkan tí kò yẹ kó wà nínú àpamọ́wọ́ ẹni:

Àkọlé fọ́nrán ohùn, Amòfin: Àwọn erù kan wà tí kò yẹ nínú àpamọ́wọ́

Àwọn iròyin tì ẹ leè ní ìfẹ̀ síí:

Àwọn ọ̀nà tí á ń gbà gbé Àpamọ́wọ́ wa:

  • Pìpọ̀n sẹ́yìn
  • Fífà lọ́wọ́
  • Fífi kọ́ èjìká
  • Pípọ̀n sáyà
  • Fífi kọ́ ọrùn