BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Ebonyi
Àṣeyọrí ńlá ló jẹ́ fún wa bí Simon Ekpa ṣe dèrò ẹ̀wọ̀n- Ìjọba Àpapọ̀ Nàìjíríà
2 Owewe 2025
Ilégbèé àwọn àkẹ́kọ̀ọ́ dà wó, orí kó ọ̀pọ̀ akẹ́kọ̀ọ́ yọ
2 Ògún 2025
"Àwọn agbébọn ya wọ ìpàdé ọmọ onílùú, pa èèyàn mẹ́wàá, àmọ́ a móríbọ́ torí wọ́n rò pé gbogbo wa ti kú"
9 Agẹmo 2025
Pàtàkí ìrántí 'May 30' nínú ìtàn ogun abẹ́lé Naijiria
30 Èbibi 2025
Àwọn kan ṣekúpa èèyàn mẹ́ẹ̀ẹ́dógún, dáná sun ọ̀pọ̀ mọ́lé l'Ebonyi, Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ afurasí kan
7 Èrèlè 2025
Ṣé lóòótọ́ ni pé àwọn Igbo kìí ta ilẹ̀ fún àjòjì?
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2024
Wo ìhà tí àwọn wòlíì kọ sí òfin tí ìjọba fi de ìpéjọpọ̀ tako àwọn ẹlẹ́mìí òkùnkùn àti àjẹ́
14 Agẹmo 2024
Aláwàdà ni ọ̀gá INEC nípínlẹ̀ Adamawa tó kéde olùdíje APC gẹ́gẹ́ bí olúborí ìbò gómìnà – PDP
16 Ìgbé 2023
Ayẹyẹ ìgbaniwọlé sínú ẹgbẹ́ òkùnkùn bẹ́yìn yọ, wọ́n lu ọmọ ẹgbẹ́ tuntun pa
7 Agẹmo 2022
Iléẹjọ́ yọ gómìnà ìpínlẹ̀ Ebonyi, igbákejì rẹ̀ nípò
8 Ẹrẹ̀nà 2022
Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ ọkọ ìyàwó tó pa ìyàwò rẹ̀ nítorí ogún tó ní
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2021
Ṣé lóòtọ́ ni Kọmísọ̀nà Fidelis Nweze jíǹde padà? Ohun tí ìjọba sọ rèé
24 Òkùdu 2021
Èèmọ̀ wọ̀lú! Àwọn jàndùkú agbébọn pa kọmíṣọ́nnà àti ọlọ́pàá, wọ́n dáná sun àgọ́ ọlọ́pàá
2 Èbibi 2021
Wo àwọn ìkọlù àgọ́ ọlọ́pàá tó ti wáyé lẹ́kùn àríwá gúúsù Nàìjíríà ní lọ́wọ́ yì
20 Ìgbé 2021
Ọ̀pọ̀ Sunday Igboho, Nnamdi Kanu ní yóò díde torí ìpànìyàn ojoojúmọ́
2 Ìgbé 2021
Èèmọ̀! Àwọn adigunjalè yabo ṣọ́ọ̀ṣì, wọ́n fipá bá obìnrin kan lòpọ̀, wọ́n yìnbọn fún òmíràn
26 Owewe 2020
Ènìyàn 653 míràn tún kún iye àwọn tó ní COVID-19 ní Nàìjíríà
19 Agẹmo 2020
Pósí ní mo fi ṣe igbá ọṣẹ́ - Afurasí ọmọ ‘Yahoo’ kà fún EFCC
4 Ẹrẹ̀nà 2020
Ibà Lassa ti pa èèyàn mọ́kàndínlógún ní Nàìjíríà
26 Sẹ́rẹ́ 2020
Ìdí tí mo fi gún olólùfẹ́ mi tẹ́lẹ̀ pa - Jacinta Igboke
28 Ọ̀pẹ̀̀ 2019
Ẹ máṣe gba ààwẹ̀ dójú ikú, ẹ gba iye tí agbára yín gbé - Dókítà
7 Owewe 2019
Ìròyìn ayọ̀! Ìpínlẹ̀ Eko, Ọṣun àti Ondo yóò bẹ̀rẹ̀ sí ní lo ‘Drone’ fún ààbò
6 Ògún 2019
Osinbajo ta kété sí ọ̀rọ̀ 'Ruga Settlement'
29 Òkùdu 2019
Iṣẹ́ ẹ̀mí ẹ̀tàn ló bàlemi lasiko tí mo sọ àṣọtẹ́lẹ̀-Simeon Ononogbu
24 Òkùdu 2019
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology