BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìsúná 2018: Òwó osù àwọn òsìsẹ́ ló pọ̀ jùlọ
Àkọlé àwòrán,
Eto iṣuna fun ọdun 2018
20 Òkùdu 2018
Àwọn iròyin tì ẹ leè ní ìfẹ̀ síí:
Ìsúná 2018 di òfin
Eku jẹ $17,600 nínú ẹ̀ro apọwó ATM
Àwòrán ìjàmbá igi tó rélu ọkọ̀ akérò l‘Èkó
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
03:19
Fídíò,
Ṣé lóòótọ́ ní òògùn owó ṣíṣe wà? Babaláwo ṣàlàyé
, Duration3,19
01:34
Fídíò,
Ìbẹ̀rùbojo àti ìpayà ni àdó olóró Trump tó ṣèṣì balẹ̀ sínú Offa kó sí wa lọ́kàn - Aráàlú
, Duration1,34
02:34
Fídíò,
Kì í ṣe owó Baba Okoya nìkan ni mo ń ná - Raheem Okoya
, Duration2,34
02:46
Fídíò,
Ọmọ mi méjì, ọmọ ìyáálé mi kan ni Amọtẹkun pa ni Akinlalu l'Osun, ìdájọ́ òdodo ni mo fẹ́ - Arábìnrin Oyebamiji
, Duration2,46
04:07
Fídíò,
Àlàyé lórí ìdí tí àjọ NSCDC Ondo ṣe lo ìwà ipá pẹlu obìnrin tó pọnmọ sẹ́yìn àti ọkọ rẹ lórí ọ̀rọ̀ títa afẹ́fẹ́ gáàsì
, Duration4,07
03:00
Fídíò,
Ọ̀dọ́mọdé Kábíyèsí tó ń kẹ́kọ̀ọ́ ní fásítì bó ṣe ń ṣàkóso ilú sọ ìrírí rẹ̀ lórí oyè
, Duration3,00
04:12
Fídíò,
Nítorí tíátà làwọn òbí mi fi fàáké kọ́rí pé àwọn kò ní rán mi lọ sílé ẹ̀kọ́ – Ajanbadan
, Duration4,12
01:46
Fídíò,
Kí ló ń fàá tí àwọn obìnrin kan fi máà tètè dáwọ ṣíṣe nǹkan oṣù dúró?
, Duration1,46
04:01
Fídíò,
'Ile Ife ni àwa Ijebu ti wá ṣùgbọ́n ìtàn náà pín sí méjì'; wo ìtàn bí Ijebu ṣe ṣẹ̀ wá
, Duration4,01
03:16
Fídíò,
Hauwa Lawal, gbajúmọ̀ lórí ayélujára dá sí 'Sóo láyà?'
, Duration3,16
03:48
Fídíò,
Wo òkúta tó sọ ìlú Ilorin lórúkọ tó ń jẹ́
, Duration3,48
Ìròyìn tó ṣe kókó
Wá ojútùú sí ètò ààbò tó mẹ́hẹ kó o sì dáàbò bo ọmọ Naijiria, Alaafin àti Ooni gba Tunji Disu n'ímọ̀ràn
27 Èrèlè 2026
Wo ohun tó mú Busola Oke 'Eleyele' sunkún tó ń fa awuyewuye lórí ayélujára
27 Èrèlè 2026
Àjọ INEC kéde ọjọ́ tuntun fún ìbò gómìnà ìpínlẹ̀ Osun, ètò ìdìbò Ààrẹ 2027
27 Èrèlè 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Afenifere korò ojú sí bí agbébọn ṣe gbẹ̀mí Kabiesi l'Ondo, ọlọ́pàá ṣèlérí ìdájọ́ òdodo
20 Èrèlè 2026
Taiwo Hassan Ogogo: Àwọn èèyàn kan ní Cocaine tú sínú mi, àwọn míì ní mo ní HIV ni
20 Èrèlè 2026
Ǹjẹ́ tí o kò bá jẹ sààrì ṣáájú ààwẹ̀ lè ṣe àkóbá fún ìlera rẹ?
22 Èrèlè 2026
Wọ́n ti ń ka ìbò alága àti kánsẹ́lọ̀ tó wáyé l'Abuja
21 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ni ẹran ajá ni jíjẹ le pa oró májèlé?
20 Èrèlè 2026
BBC ṣèwádìí àwọn ọkùnrin tó ń ya fídíò àwọn obìnrin ní bòńkẹ́lẹ́ lálẹ́ láti fi pawó lórí ayélujára
20 Èrèlè 2026
Àwọn ẹ̀gbọ́n ṣekúpa àbúrò wọn àti olólùfẹ́ rẹ̀ tó jẹ́ ẹlẹ́sìn ọ̀tọ̀
20 Èrèlè 2026
Àwọn alákatakítí ẹ̀sìn kọlu ọjà tòmátò, ṣekúpa ọmọ Ghana méje
20 Èrèlè 2026
Ìjọba fẹ̀sùn kan ẹgbẹ́ alákatakítí ẹ̀sin Islam pé wọ́n ṣekúpa èèyàn 34 ní àwọn abúlé káàkiri
20 Èrèlè 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Àjọ INEC kéde ọjọ́ tuntun fún ìbò gómìnà ìpínlẹ̀ Osun, ètò ìdìbò Ààrẹ 2027
2
Wá ojútùú sí ètò ààbò tó mẹ́hẹ kó o sì dáàbò bo ọmọ Naijiria, Alaafin àti Ooni gba Tunji Disu n'ímọ̀ràn
3
Wo ohun tó mú Busola Oke 'Eleyele' sunkún tó ń fa awuyewuye lórí ayélujára
4
Ọfà ni wọ́n ta mọ́ mí tó sọ mi di arọ, àwọn tó wà nídìí ọ̀rọ̀ mi kò jáwọ́ lẹ́yìn tí mo gbádùn tán - Ọ̀rọ̀ tí Okemesi sọ kó tó kú
5
Akọrin Fuji, Shanko Rasheed pàdánù àkọ́bí ọmọ rẹ̀, Jamal
6
Ẹ̀dà ìwé ìdájọ́ tó rán Ọba Ipetumodu lẹ́wọ̀n l'Amerika tẹ àwọn ìdílé ọba lọ́wọ́.
7
Ọwọ́ tẹ afurasí olórí ikọ́ ISWAP tó lọ́wọ́ nínú ìkọlù sí ilé ìjọsìn Owo, l'Ondo
8
Aya gómìnà Kwara gba ilé fún Risikat olójú búlúù àti ọkọ rẹ̀
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 8 Owewe 2020
9
Ilé ẹjọ́ fún Naira Marley àti Sam Larry ní béèlì lórí ìgbẹ́jọ́ Mohbad
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 6 Bélú 2023
10
Wo ǹkan méje tó yẹ kí o mọ̀ nípa Primeboy, ọ̀rẹ́ Mohbad tó wà ní àhámọ́ ọlọ́pàá
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 6 Ọ̀wàrà 2023
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology