BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Borno
Èèyàn 5 kú, 35 farapa yánna-yànna lásìkò ìṣẹ̀lẹ̀ àdó olóró tó bú ní Mọ́ṣáláṣí ní Maiduguri - Ọlọ́pàá
25 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìkọ́ aláàbò dóòlà ọ̀dọ́bìnrin méjìlá tí ajínigbé jí gbé ní Borno
30 Bélú 2025
Ìjọba ìpínlẹ̀ Borno ya ọjọ́ Ajé ọ̀sẹ̀ yìí sọ́tọ̀ fún ààwẹ̀ àti àdúà gbígbà
23 Bélú 2025
Kí ni kókó ohun tí àwọn ọmọ ẹgbẹ́ Boko Haram àti ISWAP ń jà fún tí igba èèyàn ṣe tẹ́rí gbaṣọ́?
11 Bélú 2025
Báyìí ni ìpèníjà ààbò tó ń bá Nàìjíríà fínra ṣe le nípa lórí oúnjẹ
22 Òkùdu 2025
0:59
Orin,
Kò ṣeé má gbọ̀ọ́
, Duration 0,59
14 Èbibi 2025
"Àwọn ológun wà níbí lóòótọ́, ṣùgbọ́n kò sí ààbò fún wa"
14 Èbibi 2025
Boko Haram ti gboró, bàálù Drone ló ń lò láti kọlu aráàlú ní Borno - Aṣojú-ṣòfin
7 Èbibi 2025
Boko Haram fi àdò olóró gbẹ̀mí èèyàn 26, yìnbọn pa méje míràn ní Borno
29 Ìgbé 2025
"Kò sí ẹnìkankan tó ń gbé ní ìjọba ìbílẹ̀ kan mọ́ torí Boko Haram, a kò le lọ ra oúnjẹ láì sí ológun lẹ́yìn wa, inú ìbẹ̀rù là ń gbé"
18 Ìgbé 2025
Èèyàn mẹ́jọ kú, ọ̀pọ̀ farapa, bí ọkọ̀ wọn ṣe kọlù àdó olóró ní òpópónà márosẹ̀
13 Ìgbé 2025
Ẹ fura o! Ìpínlẹ̀ Eko ló ń léwájú nínú àrùn Diphtheria, níbi tí èèyàn ogún ti kó o - NCDC
17 Ẹrẹ̀nà 2025
Ẹlẹ́wọ̀n 281 sálọ kúrò lọ́gbà ẹ̀wọ̀n ìlú Maiduguri
15 Owewe 2024
Wo àwọn nǹkan márùn-ún tó lè bẹ́yìn yọ látàrí ìṣẹ̀lẹ̀ omíyalé Maiduguri
14 Owewe 2024
Wo nǹkan mánigbàgbé márùn ún tó ṣẹlẹ̀ níbi omíyalé Maiduguri ní ìpínlẹ̀ Borno
12 Owewe 2024
Èèyàn 37 ló pàdánù ẹ̀mí wọn níbi ìṣẹ̀lẹ̀ omíyalé ní Maiduguri- NEMA
11 Owewe 2024
Àlàyé rèé lórí bí wọ́n ṣe fi àdó olóró pa àwón àlejò níbi ayẹyẹ ìgbeyawó àti òkú ní Borno
2 Agẹmo 2024
Ìkọlù agbéṣùmọ̀mí gbẹ̀mí èèyàn mẹ́jọ, ọ̀pọ̀ èèyàn farapa níbi ìkọlù tuntun ní Borno
30 Òkùdu 2024
Èèyàn 1,097 làwọn agbébọn ṣekúpa lóṣù kẹrin ní Nàìjíríà – Àbọ̀ ìwádìí
13 Èbibi 2024
Lẹ́yìn ọdún mẹ́wàá ní àhámọ́ ikọ̀ Boko Haram, wọ́n ṣàwárí akẹ́kọ̀ọ́ Chibok míì
12 Ìgbé 2024
Ọgbẹ́ ọkàn mú áwọn òbí akẹ́kọ̀ọ́ Chibok torí bí wọn ṣe fẹ́ ajínigbé pẹ̀lú àtìlẹyìn ìjọba
2 Ìgbé 2024
'Báyìí ni orí ṣe kómiyọ lọ́wọ́ àwọn ajínigbé tó jí àwọn akẹ́kọ̀ọ́ gbé ní Kaduna'
8 Ẹrẹ̀nà 2024
Zulum kéde gbígba àwẹ̀ ọjọ́ kan láti gbàdúrà fún Nàìjíríà
18 Èrèlè 2024
Ìbẹ̀rùbojo tún dé bá abúlé Borno, Boko Haram gé orí àwọn àgbẹ̀ mẹ́tàlá l'óko
7 Bélú 2023
Page
1
nínú
3
1
2
3
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology