BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipinlẹ Oyo
1:01
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,01
8 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìjọba mi yóò rí i dájú pé irú ìkọlù yíì kò ṣẹlẹ̀ mọ́- Gómìnà Seyi Makinde
8 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìjọba ìpínlẹ̀ Oyo dá olóyè Ofiki dúró lórí ìwakùsà lọ́nà àìtọ́
7 Sẹ́rẹ́ 2026
Makinde ṣe àtúntò ìgbìmọ̀ aláṣẹ ìjọba Ìpínlẹ̀ Oyo, yọ Akọ̀wé ìjọba nípò
5 Sẹ́rẹ́ 2026
1:49
Fídíò,
'Lọ́dún 2026, ẹyẹ á ké bí ẹyẹ, ọmọ èèyàn á fọhùn bí ọmọ èèyàn', Soun Ogbomosho, Ọba Ghandi Olaoye ṣe ìwúre ọdún
, Duration 1,49
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ọ̀rọ̀ di gbas-gbos láàárín Makinde àti Fayose lórí ₦50bn tí Fayose ní Tinubu fún ìpínlẹ̀ Oyo lórí ìbúgbàmù Bodija n'Ibadan
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Tinubu fún Makinde ní N50bn owó ìrànwọ́ lásìkò ìbúgbàmù Bodija, èròńgbà rẹ̀ láti di ààrẹ ló ń pín PDP yẹ́lẹyẹ̀lẹ - Fayose
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ayédèrú òṣìṣẹ́ aṣọ́bodè lu Soun Ogbomoso ní jìbìtì N39.5m, ọ̀rọ̀ di tilé ẹjọ́
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Mo kábàámọ̀ pé mo ṣe àtìlẹyìn fún Tinubu ní 2023, èmi gan ní ohun tó yẹ láti di ààrẹ Nàìjíríà - Seyi Makinde
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọlọ́pàá tó tẹ̀lé Akpabio wá síbi oyè Seyi Tinubu àti Yari ko àgbákò ikú òjijì bí ọkọ̀ agbepo ṣe tẹ̀ ẹ́ lórí mọ́lẹ̀ n'Ibadan
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Sunday Igboho fọnmú bí afurasí Fúlàní ṣe ṣá àgbẹ̀ mẹ́ta pa nílùú rẹ̀, fi ewé ìkìlọ̀ mọ́ ìjọba létí
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Aṣọ ń pe aṣọ ránṣẹ́ báwọn ọmọ bíbí Ogbomoso nile àti lókè òkun ṣe péjú fún àjọ̀dún àṣà ìlú wọn
22 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
5:19
Fídíò,
Ìyá mi máa ń fi mí ṣe yẹ̀yẹ́ pé mi ò lè jọba nítorí n kò kọlà, torí náà, n kò rí ara mi bíi ẹni tó máa jọba - Soun Ogbomoso
, Duration 5,19
22 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
"Ìtẹ́ Aláàfin ló máa ń pàṣẹ fún gbogbo ilẹ̀ Yorùbá, torí náà, èmi nìkan lọba alayé tó lè fi èèyàn jẹ oyè fún ilẹ̀ Yorùbá"
22 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìdí táwọn Mogaji Ibadan àti ẹgbẹ́ CCII fi jáwé ìkìlọ̀ fún Alaafin Akeem Owoade
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àti fi iná mọ̀nàmọ́ná ṣọdún yóò mẹ́hẹ diẹ̀ fáwọn olùgbé ìpínlẹ̀ Oyo, Osun, Ogun àti Kwara, ìdí rèé
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Olubadan fòfin de jíjẹ oyè Jagun Olubadan fún ìgbà kan ná, ìdí rèé
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Primate Ayodele fèsì lórí ẹ̀sùn gbájúẹ̀ ₦150m tí Adebayo Adelabu fi kàn án
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
8:00
Fídíò,
"Isẹ́ agbálẹ̀-ọjà ni mo fi bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ nijọba ìbílẹ̀, mo jìyà, dá àjọ, gba owóyàá, pa ebi mọ́nú fún ọ̀pọ̀ ọdún, kí n tó le kọ ilé àmọ́ ijọba Oyo wó o lulẹ̀ torí ọ̀nà Circular"
, Duration 8,00
12 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Olubadan Rashidi Ladoja figbe ta, ṣàlàyé ìdí tó fi nira láti dupò Ọba mú, ju ipò Gómìnà lọ, pé fún ṣíṣí àwọn bodè Nàíjíríà
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
2:46
Fídíò,
Kí ló fà á tí ọ̀nà Circular Road n'Ibadan tó yẹ kó mú inú aráàlú dùn ṣe ń gba omijé lójú wọn?
, Duration 2,46
3 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ogbomoso Parapo: Bí ìgbẹ́jọ́ láàárín Soun àtàwọn aláṣẹ ẹgbẹ́ ṣe lọ rèé
2 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
A ní ìwé ilẹ̀ ìjọba, síbẹ̀, ìjọba Oyo fẹ́ lé wa lórí ilẹ̀ wá- Ọ̀kan lára àwọn tọ́rọ̀ kàn
29 Bélú 2025
Ilé ẹjọ́ dájọ́ ikú fọ́kùnrin márùn ún tó dáwọ́ jọ lu awakọ̀ 'taxi' pa n'Ibadan
26 Bélú 2025
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology