BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Afrika
Ìjọba fẹ̀sùn kan ẹgbẹ́ alákatakítí ẹ̀sin Islam pé wọ́n ṣekúpa èèyàn 34 ní àwọn abúlé káàkiri
20 Èrèlè 2026
Àlàyé lórí ohun tó ṣekúpa awakusà tó lé ní 30 lẹ́nu iṣẹ́
19 Èrèlè 2026
Wo àwọn àìsàn tí o lè kó lásìkò tí o bá ń gé tàbí di irun rẹ
18 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ni wọ́n yìnbọn pa ọmọ Gaddafi, Saif al-Islam? Ohun tí a mọ̀ rèé
4 Èrèlè 2026
Kíni àbọ̀ ìpàdé àwọn olórí ilẹ̀ Africa lórí ààbò dá lé lórí?
3 Èrèlè 2026
Ìdí rèé táwọn ọmogun 16 fi gbìmọ̀ pọ̀ láti dìtẹ̀ gbàjọba Ààrẹ Bola Tinubu - Ọ̀gágun Musa
3 Èrèlè 2026
CAF ní kí akọ́nimọ̀ọ́gbá Senegal san fáìnì N139m, kede faini N278m fún Morocco lórí awọn ọmọ tó fẹ́ jí aṣọ ìnujú Mendy
30 Sẹ́rẹ́ 2026
Yàtọ sí Tinubu, èyí làwọn ààrẹ orílẹ̀èdè tó ti ṣubú nígboro ayé rí
29 Sẹ́rẹ́ 2026
'Níṣe ni ẹ̀jẹ̀ bo gbogbo wa' - ẹni tó móríbọ́ níbi ìkọlù àwọn ajínigbé ní Kaduna ṣàlàyè
24 Sẹ́rẹ́ 2026
"Nítorí àwọn ọmọ mi tí wọ́n jí gbé ni mo ṣe darapọ̀ mọ́ iṣẹ́ ọlọ́pàá"
20 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìyàn yóò mú ní Naijiria fún ìgbà àkọ́kọ́ láàárín ọdún mẹ́wàá – Àbọ̀ ìwádìí
18 Sẹ́rẹ́ 2026
Ààrẹ Yoweri Museveni jáwé olúborí fún sáà kéje nínú ìdìbò Uganda
17 Sẹ́rẹ́ 2026
Kà nípa Yoweri Museveni, ààrẹ Uganda tọ fẹ́ lọ fún sáà kéje
13 Sẹ́rẹ́ 2026
Agbébọn ṣekúpa èèyàn mọ́kànlá níbi ibùdó ìgbafẹ́ ní South Africa
21 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àjọ CAF yí ìdíje AFCON padà sí ọdún mẹ́rin-mẹ́rin dípò méjì tó máa ń wáyé tẹ́lẹ̀.
21 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn orílẹ̀èdè mẹ́wàá tí wọ́n jẹ gbèsè jùlọ ní Afrika
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Benin coup attempt foiled by loyalist troops, interior minister says
11 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kí ni ìdìtẹ̀gbàjọba ọmogun ọlọ̀tẹ̀ tó forí ṣánpọ́n ní Benin Republic túmọ̀ sí fún ilẹ̀ náà àti Áfíríkà?
10 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
"Wọ́n pa bàbá-bàbá mi àti bàbá ìyàwó mi, bó ṣe wù wọ́n ni wọn ǹ pa wa, n kò fẹ́ kí wọn fi okùn fún mi lọ́rùn pa, wọ̀n fẹ́ pa aláwọ̀ funfun rẹ́ ní South Africa"
8 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ẹ wo bí onírúurú ẹbí ṣe ń fi okòwò tata rán àwọn ọmọ wọn nílé ẹ̀kọ́, gbọ́ bùkátà
1 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo onírúurú ikọ̀ agbésùnmọ̀mí, ajínigbé àti ẹlẹ́yàmẹ̀yà mẹ́sàn án tó ń da ètò àbò Naijiria rú
28 Bélú 2025
Ológun wọ́gilé èsì ìbò ààrẹ ní Guinea-Bissau lẹ́yìn ìdìtẹ̀gbàjọba, kéde ọ̀gágun N'Tam gẹ́gẹ́ bí olórí, AU, ECOWAS fọnmú
28 Bélú 2025
BBC tú àṣírí àwọn èèyàn tó ń fi ẹran ara èèyàn jóògùn, ọlọ́pàá kó wọn sí àtìmọ́lé
24 Bélú 2025
Ìwọ̀nyí ni orílẹ̀èdè mẹ́wàá ní Afrika tí wọ́n ya òbítíbitì owó sọ́tọ̀ fún ètò àbò wọn
22 Bélú 2025
Page
1
nínú
22
1
2
3
4
5
6
7
22
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology