Azumin Ramadan a Libya da bikin fitowar jagoran adawa a Senegal cikin hotunan Afrika

.

Asalin hoton, MAHMUD TURKIA/AFP

Bayanan hoto, Jama'a na zirga-zirga ƙarƙashin hasken fitilu masu siffar taurari, waɗanda aka rataye a titunan Tripoli babban birnin ƙasar Libya a watan Ramadan ranar Talata.
.

Asalin hoton, KIM LUDBROOK/EPA

Bayanan hoto, A ranar ne kuma masu tseren kekuna suka kewaya yankin Winelands na Afrika ta Kudu.
.

Asalin hoton, ZOHRA BENSEMRA/REUTERS

Bayanan hoto, Wata yarinya ɗauke da biredi sa'o'i ƙalilan gabanin buɗe baki ranar Talata a ƙasar Senegal.
.

Asalin hoton, JEROME FAVRE/EPA

Bayanan hoto, A ranar Juma'a ne kuma magoya bayan jagoran Adawa a Senegal, Ousmane Sonko suka yi bikin fitowarsa daga kurkuku a titunan Dakar babban birnin ƙasar.
.

Asalin hoton, ARLETTE BASHIZI/REUTERS

Bayanan hoto, Sheikh Mussa Ahmad Mabange a ƙofar wani Masallacin a birnin Goma da ke Jamhuriyar Dimukuraɗiyyar Congo ranar Laraba.
.

Asalin hoton, PATRICK MEINHARDT/AFP

Bayanan hoto, ƙungiyar mawaƙan Black metal ya yin wata gasa a Nairobi babban birnin ƙasar Kenya ranar Asabar.
.

Asalin hoton, PATRICK MEINHARDT/AFP

Bayanan hoto, ƴankallo na amshi cikin farin ciki
.

Asalin hoton, MOHAMED MESSARA/EPA

Bayanan hoto, A ranar ne kuma, membobin ƙungiyar Chouyoukh Salatin Tarab daga Siriya suka gudanar da waƙoki da raye-raye a Tunisia