Al'adun ƙabilar Maasai da ke Kenya da mai hura wuta cikin hotunan Afirka

Kenya

Asalin hoton, GERALD ANDERSON/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Wasu maza ƴan ƙabilar Maasai na yiwa jikinsu kwalliya a sansanin Sekenani ranar Laraba a Kenya
Lokacin karatu: Minti 3
Kenya

Asalin hoton, GERALD ANDERSON/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, A ranar ne kuma, wani mutum yake ƙoƙarin kunna wuta da busasshiyar ciyawa a wani yanki.
Tems

Asalin hoton, MIKE COPPOLA/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Tems mawaƙiya ƴar Najeriya yayin da ta halarci bikin Met Gala na shekara ta 2025 a New York ranar Litinin.
Masar

Asalin hoton, AHMAD HASABALLAH/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Ranar Lahadi yayin da wani mutum ke wucewa ta gefen dandalin baje-kolin kayan da aka yi da hannu a Aswan da ke ƙasar Masar.
Masar

Asalin hoton, AHMAD HASABALLAH/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, A birnin kuma a ranar, an ɗauki hoton wani mutum a cikin runfar kwandunan da aka saka da hannu.
Giza

Asalin hoton, NURETTIN BOYDAK/GETTY IMAGE

Bayanan hoto, A Giza wani mutum yana murmushi a kusa da raƙuminsa.
Rome

Asalin hoton, MARIO TAMA/GETTY IMAGE

Bayanan hoto, Ranar Talata a Rome babban birnin ƙasar Italiya - wata ƴar Najeriya mai hidimar majami'a na waya yayin da wasu takwarorinta ke wucewa a gefe.
Fafaroma Leo XIV.

Asalin hoton, THOMAS MUKOYA/REUTERS

Bayanan hoto, Bayan kwanaki biyu, an kammala zaɓen sabon Fafaroma. Ma'aikata a Nairobi na ware jaridun da suke ɗauke da hoton sabon Fafaroma Pope Leo XIV. Shugaban ɗarikar Katolika ɗan Amurka na farko.
Senegal.

Asalin hoton, JEROME FAVRE/EPA

Bayanan hoto, Wani farin hayaƙi na tashi lokacin da aka ɗauki hoton Lamine Cissoko yana kiɗa da kora yayin bikin Africa Festival a makarantar koyar da harshen Faransanci ranar Laraba a Dakar da ke ƙasar Senegal.
Zobel

Asalin hoton, JEROME FAVRE/EPA

Bayanan hoto, A ranar, shi ma Zobel Raul ɗan ƙasar Kamaru ya nuna tasa bajintar.
Afirka ta Kudu.

Asalin hoton, Getty Images

Bayanan hoto, Wannan matar ta buɗe fukafukai ranar Litinin yayin da ta ke zanga-zangar haƙar mai da iskar gas a birnin Cape Town da ke Afrika ta Kudu.
Ninou.

Asalin hoton, ALEX GRIMM/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Ɗan ƙasar Senegal Ninou Diatta lokacin da ya ke farin ciki ƙungiyarsa ta yi nasara lokacin da ta fafata da Chile a gasar kofin duniya ta Fifa Beach Soccer a Seychelles ranar Talata.
Kenya

Asalin hoton, GERALD ANDERSON/GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Raƙumin daji yana kallon tsuntsu yana wucewa a Maasai Mara da ke ƙasar Kenya
Burundi.

Asalin hoton, LUIS TATO/AFP

Bayanan hoto, Lokacin da wani mai wa'azi ya shiga shauƙi y na tsakiyar magana da masu kamun kifi a Bujumbura da ke Burundi ranar Juma'a.