BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ẹka epo ati afẹfẹ gaasi
Mínísítà tẹ̀lẹ̀ fépo rọ̀bì ní Nàìjíríà farahan níléẹjọ́ fún ẹ̀sùn rìbá tówó rẹ̀ tó £2mílíọ̀nù ní Harrods
28 Sẹ́rẹ́ 2026
Orílẹ̀èdè Niger gba ìwé àṣẹ padà lọ́wọ́ àwọn awakọ̀ tó kọ̀ láti gbé epo lọ sí Mali nítorí ìkọlù agbésùnmọ̀mí
14 Sẹ́rẹ́ 2026
Kí ló kàn fún Farouk Ahmed ọ̀gá àjọ NMDPRA tó ń ṣàmójútó epo rọ̀bì tó kọ̀wé fipò sílẹ̀ lórí ẹ̀sùn ìwà àjẹbánu?
17 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Dangote fárígá, Ó ní kí ọ̀gá àjọ alámójútó epo rọ̀bì wá sọ bó ṣe rí $5 mílíọ̀nù tó fi rán ọmọ mẹ́rin lọ kàwé lókè òkun
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo kókó ẹ̀sùn tí EFCC kà si ọrùn gómìnà àná ní Bayelsa, Timipre Sylva, tí wọn fi kéde pé wọ́n ń wá a
11 Bélú 2025
0:56
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,56
wákàtí 2 sẹ́yìn
Wo ìdí tí Tinubu fi buwọ́lu àfikún15% owó orí epo bẹntiroolu àti disu
31 Ọ̀wàrà 2025
Àwọn ọ̀dọ́ l'Oyo ṣèwọ́de tako rira epo láti ilẹ̀ òkèèrè, béèrè ààbò fún iléeṣẹ́ ìfọpo Dangote
8 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí owó gáàsì ìdáná fi gbówó lórí
7 Ọ̀wàrà 2025
Aáwọ̀ PENGASSAN àti ibùdó ìfọpo Dangote dópin lẹ́yìn ìpàdé àláfíà pẹ̀lú ìjọba àpapọ̀
1 Ọ̀wàrà 2025
Mọ̀ nípa àwọn Olóyè Ogoni mẹ́rin tó kú sórí ìjà fún ilẹ̀ wọn tí Tinubu foyè CON dá lọ́lá
27 Owewe 2025
Ọ̀rọ̀ tún bẹ́yìn yọ, NUPENG ní iléepo Dangote yẹ àdéhùn, ìyanṣẹ́lódì ṣeéṣe kó bẹ̀rẹ̀ padà
12 Owewe 2025
NUPENG ṣẹ́wélé ìyanṣẹ́lódì lẹ́yìn àdéhùn pẹ̀lú iléeṣẹ́ ìpọnpo Dangote
9 Owewe 2025
Ìbẹ̀rù mú ọ̀pọ̀ èèyàn bí wọ́n ṣe rí epo dísù nínú kànga n'Ibadan èyí tí ọ̀pọ̀ èèyàn ń gbọ́n
9 Owewe 2025
Àlàyé rèé lórí ìdí tí ìpàdé NUPENG, Dangote àti ìjọba ṣe forí ṣánpọ́n, tí ìyanṣẹ́lódì àwọn awakọ̀ epo sì wọ ọjọ́ kejì
9 Owewe 2025
Ìdí tí ilé ẹjọ́ fi gbẹ́sẹ̀ lé àkáǹtì owó mẹ́rin tó jẹ́ ti Mele Kyari, ọ̀gá àgbà tẹ́lẹ̀ fájọ NNPCL
22 Ògún 2025
Bí ìkọlù tó ń wáyé láàárín Israel àti Iran ṣe le nípa lórí owó epo
14 Òkùdu 2025
Àṣírí àjẹbánu owó ìrànwọ́ epo rọ̀bí tú, ọmọ alága tẹ́lẹ̀ fẹ́gbẹ́ PDP rí ẹ̀wọ̀n ọdún mẹ́rìnlá he lórí ẹ̀sùn kíkó N2.2b jẹ
29 Èbibi 2025
Ìdí tí Tinubu ṣe fi òfin de kíkó àwọn ọjà kan wọlé sí Nàíjíríà láti ilẹ̀ òkèèrè
15 Èbibi 2025
Àtúntò tó gba iṣẹ́ lọ́wọ́ àwọn alákóòṣo àti òṣìṣẹ́ 200 ní iléeṣẹ̀ ìfọporọ̀bì Naijiria, NNPCL, ohun tí a mọ̀ rèé
30 Ìgbé 2025
Kí ni ọ̀nà àbáyọ bí ilé ìfowópamọ́ àgbáyé ṣe ní ìṣẹ́ àti òṣì máa pọ̀ si ní Nàìjíríà lọ́dún 2027?
25 Ìgbé 2025
Ipa tí owó eporọ̀bì tó já wálẹ̀ lọ́jà àgbáyé yóò ní lórí ọrọ̀ ajé Naijiria àti aráàlú
10 Ìgbé 2025
1:00
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 1,00
2 Ìgbé 2025
Kókó mẹ́fà nípa Bashir Ojulari ti Tinubu yan bíi adarí ìgbìmọ̀ alákòsóo tuntun fún àjọ NNPC
2 Ìgbé 2025
Page
1
nínú
7
1
2
3
4
5
6
7
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology