Samuel Adeyemi: Iléeṣẹ́ mẹ́wàá ni màá dá sílẹ̀ níjọ́ba ìbílẹ̀ kọ̀ọ̀kan lọ́dún kan bíi gómìnà
Olùdíje sípò gómìnà fẹ́gbẹ́ òṣèlú AA ní ìpínlẹ̀ Ogun, Dókítà Samuel Adeyemi ba BBC Yoruba lórí àfojúsùn rẹ̀ tó bá di gómìnà.
- 'Adeleke kò ní kúrò nípò gómìnà lẹ́yìn ìdájọ́ Tribunal àyàfi...'
- Ìdájọ́ mọ̀dàrú ni Tribunal gbé kalẹ̀, à ń lọ tako wọ́n nílé ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn - Adeleke
- Iléeṣẹ́ ọlọ́pàá ṣèkìlọ̀ fáwọn ènìyàn Osun láti sagbéjẹ́ mọ́wọ́ bí Tribunal yóò ṣe gbé ìdájọ́ kalẹ̀ lọ́la
- Ó wù mí láti bímọ oyè fún Ooni, ẹ̀yin alálẹ̀, ẹ fún mi ní ìbejì - Ashley Ogunwusi
- Mo ṣetán láti sin àwọn ará ìpínlẹ̀ Osun fún sáà kejì báyìí – Oyetola
- Ṣé lóòótọ́ ní Kayamata jẹ́ àdódùn àti òògùn ìbílẹ̀ tí wọn fi ń so ọkùnrin mọ́lẹ̀?
- Ààyè ni mo gbé ìyàwó mi délé ìwòsàn àmọ́ wọ́n kọ̀ láti tọ́jú rẹ̀ tó fi kú - Ọkọ Bolanle Raheem
- Iná ń yọ látara òkúta, ṣé iná yìí lè pèsè iná ọba bí-
- Ìjà dópin, wo ọ̀nà tí òṣèré-bìnrin Yewande Adekoya àti ọkọ rẹ̀ gbà parí ìjà tó tú wọn ká
- Dibu Ojerinde lò mí láti kó N5.2bn owó ìjọba ṣàpó ara rẹ̀ - Ẹlẹ́rìí sọ fún iléẹjọ́
- N100m nìjọba mi ń d sí ọrọ̀ ajé Igboho lóṣù - Makinde