BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Iselu
₦9.3bn ni Tinubu yà sọ́tọ̀ fún Iléeṣẹ́ Ààrẹ, oúnjẹ ati ìrìnàjò ní 2026
wákàtí 2 sẹ́yìn
Kóòtù pàṣẹ kí ìjọba àpapọ̀ gbésẹ̀ lé dúkìá ₦213.2bn tí wọ́n tọpinpin kan Abubakar Malami fún ìgbà díẹ̀ ná
8 Sẹ́rẹ́ 2026
Kí nídìí tí ilé aṣòfin ìpínlẹ̀ Rivers fi bẹ̀rẹ̀ ìgbésẹ̀ láti yọ Gómìnà Fubara nípò?
8 Sẹ́rẹ́ 2026
Kí ló ń fa fàákája láàrin Wike àti akọ̀wé APC, tí Sẹ́nẹ́tọ̀ Basiru fi ní kí Wike kọ̀wé fipò mínísítà sílẹ̀? Àlàyé rèé
6 Sẹ́rẹ́ 2026
Lẹ́yìn oṣù mọ́kànlá, àwọn òṣìṣẹ́ ìjọba ìbílẹ̀ padà sẹ́nu iṣẹ́ nípìnlẹ̀ Osun
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Makinde ṣe àtúntò ìgbìmọ̀ aláṣẹ ìjọba Ìpínlẹ̀ Oyo, yọ Akọ̀wé ìjọba nípò
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Ààrẹ Tinubu pàṣẹ káwọn olórí ogun wá àwọn agbébọn tó pa èèyàn tó lé lógójì nípìnlẹ̀ Niger jáde
5 Sẹ́rẹ́ 2026
Ebi yóò dẹ́kun, ọrọ̀ ajé yóò búrẹ́kẹ́, ìjà láàárín Tinubu àti Dangote - Ẹ gbọ́ àwọn àsọtẹ́lẹ̀ tó ti jáde fún ọdún 2026 láti ẹnu àwọn Òjíṣẹ Ọlọrun
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìdí rèé tí Abubakar Malami agbẹjọ́rò àgbà Naijiria tẹ́lẹ̀ yóò fi ṣọdún tuntun lọ́gbà ẹ̀wọ̀n Kuje
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
INEC kéde orúkọ àwọn olùdíje fún ìbò Gómìnà Ekiti lọ́dún 2026, olùdíje fẹ́gbẹ́ òṣèlú PDP kò sí níbẹ̀, ìdí rèé
30 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ọ̀rọ̀ di gbas-gbos láàárín Makinde àti Fayose lórí ₦50bn tí Fayose ní Tinubu fún ìpínlẹ̀ Oyo lórí ìbúgbàmù Bodija n'Ibadan
29 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìwọ̀nyí làwọn orí adé àti olóṣèlú tó jáde láyé ní Naijiria àti l'Afrika lọ́dún 2025
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Tinubu fún Makinde ní N50bn owó ìrànwọ́ lásìkò ìbúgbàmù Bodija, èròńgbà rẹ̀ láti di ààrẹ ló ń pín PDP yẹ́lẹyẹ̀lẹ - Fayose
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Mo kábàámọ̀ pé mo ṣe àtìlẹyìn fún Tinubu ní 2023, èmi gan ní ohun tó yẹ láti di ààrẹ Nàìjíríà - Seyi Makinde
24 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Atiku, Obi àtàwọn ẹgbẹ́ ajàfẹ́tọ̀ọ́ yarí, pè fún ìdádúró òfin owó ori tuntun lórí ẹ̀sùn títọwọ́bọ òfin náà, iléeṣẹ́ ààrẹ fèsì
23 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
0:59
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,59
9 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìdí táwọn Mogaji Ibadan àti ẹgbẹ́ CCII fi jáwé ìkìlọ̀ fún Alaafin Akeem Owoade
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Mi ò ní fi PDP sílẹ̀ láti darapọ̀ mọ́ APC láí – Makinde
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo bí òfin tí Trump ṣẹ̀ṣẹ̀ fi de Naijiria àtàwọn orílẹ́èdè mii ṣe kàn ọ́
17 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ta a ni ojúlówó olùdíje sípò Gómìnà fẹ́gbẹ́ Accord ní ìpínlẹ̀ Osun? INEC sàlàyé
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Èmi ni máa borí ìbò Gómìnà ìpínlẹ̀ Osun pẹ̀lú olùdíje APC Oyebamiji - Adeleke
15 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Primate Ayodele fèsì lórí ẹ̀sùn gbájúẹ̀ ₦150m tí Adebayo Adelabu fi kàn án
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àlàyé rèé lórí ohun tó rọ̀ mọ́ ikú igbákejì gómìnà ni Bayelsa, Lawrence Ewhrudjakpo, àti bí ọ̀pọ̀ èèyàn ṣe ń ṣe ìdárò rẹ̀
12 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology