BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Ìròyìn
Wò
Gbọ́
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eré ìdárayá
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Eto Iselu Naijiria
Ọmọ ilé ìgbìmọ̀ aṣojú-ṣòfin 19 darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú NDC
6 Èbibi 2026
Èmi ò sọ̀rọ̀ tàbùkù Olubadan o, ọmọ ni mo jẹ́ sí Ọba Rashidi Ladọja - Bayọ Adelabu sọ̀rọ̀ síta lẹ́yìn tí wọ́n ní ó sọ̀kò ọ̀rọ̀ ránṣẹ́ s'Olubadan nítorí òṣèlú
4 Èbibi 2026
Kíni ìdájọ́ ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ túmọ̀ sí fún ADC? Àlàyé rèé
2 Èbibi 2026
Wo kókó ohun tó gbé Peter Obi lọ sọ́dọ̀ Makinde fún ìgbà kejì láàrin ọ̀sẹ̀ kan
29 Ìgbé 2026
Ṣé lóòtọ́ọ́ ni Sanwo-Olu fẹ́ kúrò nípò gómìnà torí àìlera, ló ṣe fa ọwọ́ igbákejì rẹ̀ sókè bíi awọ tó kájú ìlù?
28 Ìgbé 2026
0:56
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,56
7 Èbibi 2026
Gbọin-gbọin ni a wà lẹ́yìn Makinde bí òkè, àhesọ ọ̀rọ̀ lásán n'ìròyìn tó ní a fẹ́ yọ ọ́ nípò – Ilé Aṣòfin Oyo
23 Ìgbé 2026
Mínísítà fọ́rọ̀ ohun àmúsagbára Adebayo Adelabu ṣàlàyé ìdí tó fi kọ̀wé fipò sílẹ̀
23 Ìgbé 2026
Ilé ẹjọ́ tó ga jùlọ sún ìdájọ́ ẹjọ́ kòtẹ́milọ́rùn tí ADC àti PDP pè síwájú
22 Ìgbé 2026
Tinubu yọ Mínísítà ètò ìṣúná Wale Edun nípò, fi Taiwo Oyedele rọ́pò rẹ̀
21 Ìgbé 2026
3:37
Fídíò,
N kò ní darapọ̀ mọ́ ẹgbẹ́ ADC àmọ́ bí APC bá fún mi ní ipò míì, màá gbà á - Iyabo Obasanjo
, Duration 3,37
16 Ìgbé 2026
Kí ni alága àjọ INEC ṣe tí MURIC ṣe yarí pé lílọ ni yóò lọ àmọ́ táwọn ọ̀dọ́ ìlú rẹ̀ ṣèwọ́de àtìlẹ́yìn fún un?
15 Ìgbé 2026
Ìdí rèé tí Iyabo Obasanjo ṣe gba kámú bí gbogbo ẹgbẹ́ APC l‘Ogun ṣe fa Yayi kalẹ̀ bíi olùdíje gómìnà
14 Ìgbé 2026
Àlàyé lórí ohun tó fa rògbòdìyàn inú ẹgbẹ́ ADC, èyí tó jẹ́ kí INEC yẹ àga máwọn adarí ẹgbẹ́ náà nídìí
9 Ìgbé 2026
ADC ní alága INEC ti gbàbọ̀dè, awọn fẹ́ kó kọ̀wé fipò sílẹ̀, APC fèsì pé kò sẹ́ni tó kó ba wọn, fúnra ara wọn, ni wọ́n ń ṣera wọn
3 Ìgbé 2026
Ipa wo ni ìdarapọ̀ Kwankwaso mọ́ ẹgbẹ́ òṣèlú ADC máa ní lórí ìbò 2027?
31 Ẹrẹ̀nà 2026
Lẹ́yìn ìpàdé àpapọ̀ l'Abuja, wo àwọn tí yóó tukọ̀ APC fọ́dún mẹ́rin
29 Ẹrẹ̀nà 2026
Rògbòdìyàn PDP: Wo àwọn tọ kọ̀yìn sí ìpàdé àpapọ̀ igun Wike tí yóò wáyé l'Abuja lónìí
29 Ẹrẹ̀nà 2026
Yilwatda wọlé padà bíi Alága àpapọ̀ APC pẹ̀lú àwọn olóyè ẹgbẹ́
28 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìdí rèé tí àpapọ̀ ẹgbẹ́ òṣìṣẹ́ NLC, TUC, NULGE àti JNC fi fagilé ìfẹ̀họ́núhàn tí wọ́n fẹ́ ṣe tako bánkì UBA l'Osun
24 Ẹrẹ̀nà 2026
Bode Thomas, ọlọ́pọlọ pípé, aṣaájú àmọ́ tó ní inú fùfù
22 Ẹrẹ̀nà 2026
Ìdí rèé tí Femi Fani-Kayode àti Dele Momodu fi ń sọ̀kò ọ̀rọ̀ sí ara wọn
20 Ẹrẹ̀nà 2026
Wọ́n fí mí ṣe yẹ̀yẹ́ nígbà tí ọmọ mi kú torí mo ṣe àtìlẹyìn fún Tinubu – Remi Surutu
17 Ẹrẹ̀nà 2026
Ó ti yá jù fún kóòtù láti pàṣẹ pé mi ò lè dupò gómìnà mọ́- Aiyedatiwa
13 Ẹrẹ̀nà 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
More:
News
•
Sport
•
Weather
•
Worklife
•
Travel
•
Future
•
Culture
•
World
•
Business
•
Technology
•
Science_and_environment
•
Entertainment_and_arts