Mai sayar da ragon sallah da mai kamun kifi cikin hotunan Afirka na mako

Lokacin karatu: Minti 2

Wasu daga cikin zaɓaɓɓun hotuna daga Afrika da na ƴan Afrika daga wasu sassan duniya.

Senegal

Asalin hoton, CEM OZDEL / ANADOLU / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Yadda aka zana illar haƙar kwalta jikin wata katanga a babban birnin Senegal, kamfanonin Apple da Google da sauransu sun ƙaryata zargin cewa suna amfani da yara ƙanana wajen haƙar kwalta.
Kongo

Asalin hoton, CEM OZDEL / ANADOLU / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Cikin wannan zanen kuma an nuna yanayin da ƙasashen Sudan da Jamhuriyar Dimokuraɗiyyar Kongo da kuma yankunan Falasɗinawa ke ciki.
Zanzibar

Asalin hoton, NESE ARI / ANADOLU / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Wata yarinya ɗaliba na karanta harfofi a makarantar su da ke Zanzibar.
Ragon layya

Asalin hoton, SODIQ ADELAKUN / REUTERS

Bayanan hoto, Washegari a jihar Lagos, wani ɗan kasuwa na duba ragon da zai sayar lokacin sallah.
Masar

Asalin hoton, DOAA ADEL / NURPHOTO / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Lokacin girbin kayan amfanin gona a Wadi El Natrun da ke Masar.
Super Eagles

Asalin hoton, JACQUES FEENEY / OFFSIDE / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Mai goyon bayan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Najeriya na farin cikin nasarar da ƙungiyar ta yi a kan takwararta ta Jamaica a Birtaniya ranar Asabar.
Senegal

Asalin hoton, JEROME FAVRE / EPA

Bayanan hoto, A ranar ne kuma aka gudanar da bikin Niumi Badiya a iyakar Senegal da Gambia, inda ƴan rawa suka cashe.
Senegambia.

Asalin hoton, JEROME FAVRE / EP

Bayanan hoto, Bikin da ke nuna al'adun yankin ana kiransa da Senegambia.
Sacuur

Asalin hoton, PATRICK MEINHARDT / AFP /GETTY IMAGES

Bayanan hoto, A ranar ne kuma mutanen tsibirin Joal-Fadiouth suka fito kan tituna don kallon naɗin Sacuur na 25.
Moroko

Asalin hoton, ISSAM ZERROK/ HANS LUCAS / AFP / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Wani mutum na nuna bajintarsa kan doki yayin gasar cin kofin Hassan na biyu a Morocco ranar Juma'a.
Eriteria.

Asalin hoton, LUC CLAESSEN / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, A ranar Juma'a yayin da ɗan wasan tseren kekuna ɗan ƙasar Eritrea ya ɗaga wa magoya bayansa hannu kafin a fara tseren Boucles de la Mayenne.
Mai kamun kifi

Asalin hoton, JEWEL SAMAD / AFP / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Mai kamun kifi na gwada sa'arsa a gaɓar tekun Atlantika da ke Casablanca a Moroco.