Bikin sabuwar shekara da rantsar da shugaban Mozambique cikin hotunan Afrika

    • Marubuci, Natasha Booty
    • Sanya sunan wanda ya rubuta labari, BBC News
  • Lokacin karatu: Minti 4

Wasu daga cikin zaɓaɓɓun hotunan Afrika na wannan makon

A man smiles and lies on top of a huge mound of fluffy, picked cotton.

Asalin hoton, OLYMPIA DE MAISMONT / AFP

Bayanan hoto, Ranar Litinin, Ange Gnacadja mai sahekara 31 ya kwanta kan audugar da aka girbe a yankin Soclogbo na Jumhurriyar Benin
People in running gear and with numbers attached to their chests jog on a road. Hot-air balloons rise in the background.

Asalin hoton, KHALED DESOUKI / AFP

Bayanan hoto, Ranar Asabar aka gudanar da gudun famfalaƙi na a birnin Luxor na ƙasar Masar
A man dressed in loose clothing shows off his moves while others watch seated.

Asalin hoton, FETHI BELAID / AFP

Bayanan hoto, Ranar Lahadi, masu rawa sun fafata a gasar rawa ta Juste Debout ,a Birnin Tunis na ƙasarTunisia
A person dives from a springboard during a hot summer day at Sea Point swimming pool in Cape Town, South Africa, January 10, 2025.

Asalin hoton, ESA ALEXANDER / REUTERS

Bayanan hoto, Wani mai ninƙaya ya shirya yin nitso a birnin Cape Town na ƙasara Afrika ta kudu ranar Asabar
A woman wearing a tasselled red, green and yellow headdress smiles.

Asalin hoton, ABDEL MAJID BZIOUAT / AFP

Bayanan hoto, A ranar Litinin ne alummomin ƙabilar Amazigh guda 2975 da ke nahiyar Afrika suka yi bikin sabuwar shekara
Women play tambourines and sing.

Asalin hoton, JALAL MORCHIDI / EPA

Bayanan hoto, Bukukuwan da aka yi a birnin Rabat na ƙasar Morocco sun haɗa da baje kolin kayan sa wa da kuma wake-wake
A man rides a motorbike along a road that is scarred with huge cracks across it.

Asalin hoton, AMANUEL SILESHI / AFP

Bayanan hoto, Girgizar ƙasa ta lalata tituna a yankin arewacin Habasha, kuma hakan na kawo wa wannan mutumin cikas yayin da ya ke ƙokarin safarar kaya ranar Litinin
A women dressed in a trilby, shirt and chef's waistcoat smiles infront of luxurious wallpaper and lighting.

Asalin hoton, MARCO LONGARI / AFP

Bayanan hoto, An ɗauki hoton Shararariyar mai dafa abincin nan Georgiana Viou a Ranar Lahadi yayin da ta bar ƙasaitaccen wurin cin abincin da ta ke a Faransa ta buɗe wani sabon wuri da ake kira Restaurant L'Ami a Jumhurriyar Benin
People wearing matching clothing sing and dance in procession. Behind them is a pink wall which is painted with symbols in turquoise and black.

Asalin hoton, OLYMPIA DE MAISMONT / AFP

Bayanan hoto, Har ila yau dai a Benin, mabiya addinin Vodún sun nufi fadar sarki Kpodégbé Lanmanfan Toyi Djigla...
A person dances in circles wearing a huge swirling costume of long purple tassels,

Asalin hoton, MARCO LONGARI / AFP

Bayanan hoto, Rawar 'Zangbetos' na ɗaya daga cikin abubuwan da aka saba gani a lokacin bikin Vodún
A man dressed in white poses for a portrait in a darkened room.

Asalin hoton, MARCO LONGARI / AFP

Bayanan hoto, Wannan mabiyin na addinin Vodun ya tsaya a ɗauke shi hoto a ɗakin Ibadar Mami Wata da ke yankin Ouidah
A woman pickets the mine in Stilfontein with a sign that reads: '"Stilfontein is the next Marikana".

Asalin hoton, LEON SADIKI / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Ƴan Afirka ta Kudu sun nuna bacin ransu da gwamnati inda suka ce alhakin kisa ya rataya a wauyarta bayan ta yi jinkiri na watanni kafi zakulo masu haƙar ma'adinai da suka maƙale a ƙarƙashin ƙasa tun watan Nuwamba. Wasu na kwatanta badaƙalar da kisan kiyashin da aka yi a hakar ma'adinai ta Marikana a shekarar 2012
A man in tattered clothing is stretchered away.

Asalin hoton, KIM LUDBROOK/EPA

Bayanan hoto, Akasarin waɗanda suka tsira sun kwashe kwanaki babu abinci, lamarin da ya Sanya sai da ka ɗauke su a gidajen ɗaukar marasa lafiya domin basu da ƙarfin da za su iya tafiya ta ƙafafunsu.
People stand crowded into a darkened makeshift home. They have very few belongings. Many are children.

Asalin hoton, JOSPIN MWISHA / AFP

Bayanan hoto, Wannan yaron da Iyalai da dama da ke kewaye da shi na cikin sama da mutane 100,000 da suka tsere daga gidajensu a yankin Masassi a gabashin jumhurriyar Dimokradiyyar Kowngo, a cikin makon da ya gabata sakamakon rikici tsakanin ƙungiyar ƴan tawaye ta M23 da sojin ƙasar.
A general view of water bottles with stickers on of Mozambique President-elect Daniel Chapo.

Asalin hoton, PHILL MAGAKOE / AFP

Bayanan hoto, A bikin rantsar da sabon shugaban Mozambique Daniel Chapo an rarrabawa mutane abubuwan sha da aka buga hotunansa a kai.
A woman draped in the Mozambique flag squares up to a line of armed policemen and shouts slogans near the Independence Square during the inauguration of Mozambique's fifth president, Daniel Chapo, in Maputo.

Asalin hoton, ESTEVAO CHAVISSO / EPA

Bayanan hoto, Kuma a wannan ranar masu zanga-zangar sukar sakamakon zaɓe, waɗanda basu amince da Chapo a matsayin shugaban da aka zaɓa ba sun yi wani gangamin nuna rashin amincewarsu
A woman looking at her mobile phone and the graphic BBC News Africa

Asalin hoton, Getty Images/BBC

Go to BBCAfrica.com for more news from the African continent.

Follow us on Twitter @BBCAfrica, on Facebook at BBC Africa or on Instagram at bbcafrica