Masallaci mafi girma a Afirka ta Yamma da tseren kekuna cikin hotunan Afirka

Lokacin karatu: Minti 3

Wasu daga cikin zaɓaɓɓun hotunan Afirka da na ƴan nahiyar a wasu sassan duniya cikin makon da ya gabata.

Yara na wasan ƙwallon ƙafa

Asalin hoton, Issouf Sanogo / AFP

Bayanan hoto, Ranar Laraba ke nan wasu yara na wasan ƙawallon ƙafa a birni mafi girma na Ivory Coast, wato Abidjan.
Masu tseren keke

Asalin hoton, Dario Belingheri / Getty Images

Bayanan hoto, Amanuel Ghebreigzabhier na Eritrea kan gaba a tseren keke na gasar Haɗaɗɗiyar Daular Larabawa karo na bakwai ranar Asabar.
Jama'a a tsattsaye a unguwa

Asalin hoton, AFP

Bayanan hoto, Mazauna garin Bukavu, na Jamhuriyar Dimukuraɗiyyar Kongo, sun taru domin tattaunawa a wani taro da ƴantawayen M23 suka shirya ranar Alhamis bayan sun karɓe birnin.
Mawaƙa na waƙa

Asalin hoton, Jemal Countess / Getty Images

Mawaƙi John Legend na Amurka kenan a lokacin taron waƙe-waƙe na Global Citizen da aka yi a Rwanda ranar Juma'a.

Wata mata a tsaye da tufafin ƙawa

Asalin hoton, Nicky J Sims / Getty Images

Bayanan hoto, Wata mata sanye da kaya daga kamfanin 'yar Najeriya da Birtaniya mai yin kayan ƙawa Tolu Coker a lokacin makon bikin tallata kaya na London ranar Lahadi.
Wasu yara sanye da kayan ƙungiyar agaji ta Izala suna tafiya

Asalin hoton, Olympia de Maismont / AFP

Bayanan hoto, Wasu yara ƴan ƙungiyar agaji ta Izala ke nan a birnin Jos na Najeriya, ranar Alhamis.
Wani mutum na sharar masallaci

Asalin hoton, Cem Ozdel / Getty Images

Bayanan hoto, Ana gyara masallaci mafi girma a Afirka ta Yamma - Masallacin Massalikoul Djinane da ke Dakar, a Senegal ranar Alhamis domin shirin fara azumi.
Namiji ɗauke da jariri da wata mace

Asalin hoton, Cem Ozdel / Getty Images

Bayanan hoto, Mai ɗaukar hoto Cem Ozdel a lokacin da ya je Gambia inda ya ziyarci bikin suna na Ngente - biki ne na Musulunci da al'ada inda ake raɗa wa jariri suna da aski
Mata a teku

Asalin hoton, Cem Ozdel / Getty Images

Bayanan hoto, Mai ɗaukar hoto Cem Ozdel ya je bakin teku kuma inda ya ga jiragen masunta a Tanjeh inda mata ke jira su kwaso kifayen da aka kamo
Zakuna biyu da zakanya zaune

Asalin hoton, Arda Kucukkaya / Getty Images

Bayanan hoto, Ranar Asabar kenan wasu zakuna biyu da zakanya a gandun namun daji na Johannesburg suna hutawa a inuwa
Wani mutum na tuƙa kwale-kwale a ruwa

Asalin hoton, Rogan Ward/Reuters

Bayanan hoto, Ranar Juma'a kenan inda wani mutum ke tuƙa kwale-kwale a gasar tseren kwale-kwale ta Dusi a Afirka ta Kudu.