Afghanistan: Hotunan rayuwa a Kabul ƙarƙashin mulkin Taliban

Taliban suna ci gaba da kafa kansu bayan ƙwace Kabul a ranar Lahadi.

Taliban fighters are seen on the back of a vehicle in Kabul, Afghanistan, on 16 August

Asalin hoton, EPA

Shugaban Afghanistan Ashraf Ghani ya tsere daga ƙasar, wasu rahotannin sun ce yana Uzbekistan.

Ga wasu hotuna na yadda rayuwa ta kasance a babban birnin a ranar Litinin.

A Taliban fighter poses for a photograph in Kabul, Afghanistan, 16 August 2021

Asalin hoton, EPA

Ga alamu komai ya kasance lafiya a tsakiyar birnin, a cewar wakilin BBC Malik Mudassir.

Babu cunkoson ababen hawa sosai, kantuna da dama sun kasance a kulle. Amma ga alama mutane na cikin kwanciyar hankali.

Members of the Taliban stand in a checkpoint in Kabul, Afghanistan, 16 August 2021

Asalin hoton, EPA

Sai dai an shiga yanayi na tashin hankali a babban filin jirgin sama na ƙasa da ƙasa, a cewar wakilin BBC.

Thousands of Afghans rush to the Hamid Karzai International Airport as they try to flee the Afghan capital of Kabul, Afghanistan, on 16 August 2021

Asalin hoton, Getty Images

1px transparent line
People struggle to cross the boundary wall of Hamid Karzai International Airport to flee Afghanistan on 16 August 2021

Asalin hoton, EPA

People climbing on to plane at Kabul airport
1px transparent line
Afghan people climb atop a plane as they wait at the Kabul airport on 16 August 2021

Asalin hoton, AFP

A ranar Litinin kawai akwai dakarun Amurka 2,5000 a filin jirgin sama, sannan wasu 500 ne na hanyar zuwa, a cewar mai magana da yawun ma'aikatar tsaro ta Pentagon John Kirby.

Dakarun Amurka kamar yadda ake gani a hoton da ke ƙasa har yanzu suna aiki don tabbatar da tsaro, in ji kakakin na Pentagon.

A US soldier points his gun towards an Afghan passenger at the Kabul airport in Kabul on 16 August 2021

Asalin hoton, AFP

Bidiyon da ya yaɗu a shafukan sada zumunta sun nuna fararen hular Afghanistan sun ɗane jirgin yaƙin Amurka a lokacin da yake shirin tashi.

People trying to board USAF aeroplane at Kabul airport

Asalin hoton, Unknown

Ƙungiyar Amnesty International ta yi kira ga ƙasashen duniya su ɗauki mataki don hana lamarin yin muni.

"Abin da ke faruwa a Afghanistan wata masifa ce da ya kamata a ce an hango faruwarta kuma an daƙile ta," a cewar sakatare janar na ƙungiyar Agnes Callamard.

Afghan people sit on the tarmac as they wait to leave the Kabul airport in Kabul on 16 August 2021

Asalin hoton, AFP

Dukkan hotunan na da haƙƙin mallaka.