BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Mother Language Day: Àwòráń àwọn ohun ìṣẹ̀ǹbáyé tí kò leè parun rèé
21 Èrèlè 2020
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
03:19
Fídíò,
Ṣé lóòótọ́ ní òògùn owó ṣíṣe wà? Babaláwo ṣàlàyé
, Duration3,19
01:34
Fídíò,
Ìbẹ̀rùbojo àti ìpayà ni àdó olóró Trump tó ṣèṣì balẹ̀ sínú Offa kó sí wa lọ́kàn - Aráàlú
, Duration1,34
02:34
Fídíò,
Kì í ṣe owó Baba Okoya nìkan ni mo ń ná - Raheem Okoya
, Duration2,34
02:46
Fídíò,
Ọmọ mi méjì, ọmọ ìyáálé mi kan ni Amọtẹkun pa ni Akinlalu l'Osun, ìdájọ́ òdodo ni mo fẹ́ - Arábìnrin Oyebamiji
, Duration2,46
04:07
Fídíò,
Àlàyé lórí ìdí tí àjọ NSCDC Ondo ṣe lo ìwà ipá pẹlu obìnrin tó pọnmọ sẹ́yìn àti ọkọ rẹ lórí ọ̀rọ̀ títa afẹ́fẹ́ gáàsì
, Duration4,07
03:00
Fídíò,
Ọ̀dọ́mọdé Kábíyèsí tó ń kẹ́kọ̀ọ́ ní fásítì bó ṣe ń ṣàkóso ilú sọ ìrírí rẹ̀ lórí oyè
, Duration3,00
04:12
Fídíò,
Nítorí tíátà làwọn òbí mi fi fàáké kọ́rí pé àwọn kò ní rán mi lọ sílé ẹ̀kọ́ – Ajanbadan
, Duration4,12
01:46
Fídíò,
Kí ló ń fàá tí àwọn obìnrin kan fi máà tètè dáwọ ṣíṣe nǹkan oṣù dúró?
, Duration1,46
04:01
Fídíò,
'Ile Ife ni àwa Ijebu ti wá ṣùgbọ́n ìtàn náà pín sí méjì'; wo ìtàn bí Ijebu ṣe ṣẹ̀ wá
, Duration4,01
03:16
Fídíò,
Hauwa Lawal, gbajúmọ̀ lórí ayélujára dá sí 'Sóo láyà?'
, Duration3,16
03:48
Fídíò,
Wo òkúta tó sọ ìlú Ilorin lórúkọ tó ń jẹ́
, Duration3,48
Ìròyìn tó ṣe kókó
Tinubu wọ aṣọ Ọ̀gá ọlọ́pàá Naijiria fún Disu lẹ́yìn tí Egbetokun gbé àkóso iléeṣẹ́ ọlọ́pàá lé e lọ́wọ́
25 Èrèlè 2026
Kò sí inúnibíni sáwọn Kristẹni ní Naijiria, ìjọba fèsì sí ìmọ̀ràn Amerika tó ní Naijiria ní láti fagilé òfin Sharia
25 Èrèlè 2026
Fes el Bali, ìlú 'Mẹ́dínà kékéré' tí ẹ̀sìn àti àṣà ìṣẹ̀mbáyé ti pàdé ara wọn
25 Èrèlè 2026
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Afenifere korò ojú sí bí agbébọn ṣe gbẹ̀mí Kabiesi l'Ondo, ọlọ́pàá ṣèlérí ìdájọ́ òdodo
20 Èrèlè 2026
Taiwo Hassan Ogogo: Àwọn èèyàn kan ní Cocaine tú sínú mi, àwọn míì ní mo ní HIV ni
20 Èrèlè 2026
Ǹjẹ́ tí o kò bá jẹ sààrì ṣáájú ààwẹ̀ lè ṣe àkóbá fún ìlera rẹ?
22 Èrèlè 2026
Wọ́n ti ń ka ìbò alága àti kánsẹ́lọ̀ tó wáyé l'Abuja
21 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ni ẹran ajá ni jíjẹ le pa oró májèlé?
20 Èrèlè 2026
BBC ṣèwádìí àwọn ọkùnrin tó ń ya fídíò àwọn obìnrin ní bòńkẹ́lẹ́ lálẹ́ láti fi pawó lórí ayélujára
20 Èrèlè 2026
Àwọn ẹ̀gbọ́n ṣekúpa àbúrò wọn àti olólùfẹ́ rẹ̀ tó jẹ́ ẹlẹ́sìn ọ̀tọ̀
20 Èrèlè 2026
Àwọn alákatakítí ẹ̀sìn kọlu ọjà tòmátò, ṣekúpa ọmọ Ghana méje
20 Èrèlè 2026
Ìjọba fẹ̀sùn kan ẹgbẹ́ alákatakítí ẹ̀sin Islam pé wọ́n ṣekúpa èèyàn 34 ní àwọn abúlé káàkiri
20 Èrèlè 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Tinubu wọ aṣọ Ọ̀gá ọlọ́pàá Naijiria fún Disu lẹ́yìn tí Egbetokun gbé àkóso iléeṣẹ́ ọlọ́pàá lé e lọ́wọ́
2
Ọ̀fọ̀ ńlá tún ṣẹ̀ lágbo tíátà, àgbà òṣèré, Okemesi jáde láyé
3
Àwọn ajínigbé tún kọlu iléèjọsìn nítòsí Owo ní ìpínlẹ̀ Ondo, jí ènìyàn mẹ́fa gbé; laráàlú bá yarí, fẹ̀hónúhàn
4
Kò sí inúnibíni sáwọn Kristẹni ní Naijiria, ìjọba fèsì sí ìmọ̀ràn Amerika tó ní Naijiria ní láti fagilé òfin Sharia
5
Akẹ́kọ̀ọ́ Ilé ẹ̀kọ́ fásítì LAUTECH mẹ́fà tó ń lọ ṣèdánwò àṣekágbá pàdánù ẹ̀mi wọn nínú ìjàmbá ọkọ̀
6
Àwọn agbébọn tún ṣekú pa èèyàn méjì ní Kwara, èèyàn kan f'arapa
7
Mo dúpẹ́ lọ́wọ́ ẹ̀yin ti ẹ ṣàbẹ̀wo sí mí nílẹ, àyè ọpẹ́ padà yọ- Sunday Igboho
8
Frank Mba, Mohammed Gumel àti àwọn míì tó ṣéésé kí wọn fípò silẹ̀ nítorí Tunji Disu, adelé ọ̀gá Ọlọ́pàá tuntun ní Nàìjíríà
9
Ṣé lóòótọ́ ní ìjọba Naijiria san ₦2bn fún Boko Haram fún ìtúsílẹ̀ akẹ́kọ̀ọ́ 230 tí wọ́n jí gbé? Ohun tí a mọ̀ rèé
10
Wo àwọn ọmọ Israeli tó wà ní ìgbèkùn Hamas?
Tí a mú dójú ìwọ̀n gbẹ̀yìn ní: 25 Ọ̀wàrà 2023
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology