Bikin al'ada a Morocco da na mabiya addinin Kirista cikin hotunan Afrika

Lokacin karatu: Minti 3

Ƙayatattun hotunan Afirka da na ƴan nahiyar a wasu sassan duniya cikin makon da ya gabata

.

Asalin hoton, SODIQ ADELAKUN / REUTERS

Bayanan hoto, Ranar Litinin yayin da wata matashiya ke wucewa ta gefen zane.
A ranar Laraba ne aka ƙawata wani yanki a birnin Alexandra da ke Afrika ta Kudu da kayan adon da aka samar ta hanyar amfani da shara don tsaftace kogi.

Asalin hoton, KIM LUDBROOK / EPA

Bayanan hoto, A ranar Laraba ne aka ƙawata wani yanki a birnin Alexandra da ke Afrika ta Kudu da kayan adon da aka samar ta hanyar amfani da shara don tsaftace kogi.
Wasu mutane a Senegal

Asalin hoton, SEYLLOU / AFP

Bayanan hoto, Ranar Juma'a lokacin shirin taron nuna kayan da aka ƙirƙira ta hanyar amfani da kwali don wayar da kai game da matsalar sauyin yanayi a Senegal.
Ya yin Palm Sunday mabiya addinin Kirista sun taru a cocin Regina Mundi da ke jihar Lagos don gudanar da ibada.

Asalin hoton, SODIQ ADELAKUN / REUTERS

Bayanan hoto, Ya yin Palm Sunday mabiya addinin Kirista sun taru a cocin Regina Mundi da ke jihar Lagos don gudanar da ibada.
A ranar ne kuma dubban mabiya addinin Kirista daga ƙasashen Ethiopia da Lebanon suka gudanar da ranar Palm Sunday.

Asalin hoton, WAEL HAMZEH/EPA

Bayanan hoto, A ranar ne kuma dubban mabiya addinin Kirista daga ƙasashen Ethiopia da Lebanon suka gudanar da ranar Palm Sunday.
Mabiya Addinin Kirista a Coci

Asalin hoton, GERALD ANDERSON / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Haka yanayin ya kasance a cocin Legio Maria da ke Nairobi babban birnin ƙasar Kenya.
Mun ga yadda aka haɗa wani tsohon ƙwarangwal a Afirka ta Kudu ranar Talata.

Asalin hoton, EMMANUEL CROSET / AFP

Bayanan hoto, Mun ga yadda aka haɗa wani tsohon ƙwarangwal a Afirka ta Kudu ranar Talata.
Jama'a sun taru a Kudancin Morocco don gudanar da bukin al'adun gargajiya ranar Juma'a.

Asalin hoton, ABDEL MAJID BZIOUAT / AFP

Bayanan hoto, Jama'a sun taru a Kudancin Morocco don gudanar da bukin al'adun gargajiya ranar Juma'a.
maza sun yi gasar wasan ƙwallon hockey a Morocco

Asalin hoton, ABDEL MAJID BZIOUAT / AFP

Bayanan hoto, Washegari maza sun yi gasar wasan ƙwallon hockey.
Wasu ƙwararru sun kirƙiri wata mota ta hanyar amfani da tsoffin ƙarafuna a Nairobi.

Asalin hoton, GERALD ANDERSON / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, A ranar ne kuma ƙwararru suka kirƙiri wata mota ta hanyar amfani da tsoffin ƙarafuna a Nairobi.
Ƴan ƙasar Mali da dama sun fusata sakamakon zargin da Algeria ta yi cewar dakarunsu sun kakkaɓo wani jirgi maras matuƙi na Algeria a kusa da iyaka.

Asalin hoton, AFP

Bayanan hoto, Ƴan ƙasar Mali da dama sun fusata sakamakon zargin da Algeria ta yi cewar dakarunsu sun kakkaɓo wani jirgi maras matuƙi na Algeria a kusa da iyaka.
Jama'a sun halarci gangamin da hukumar matasa ta Mali ta shirya a Bamako babban birnin ƙasar ranar Lahadi.

Asalin hoton, AFP

Bayanan hoto, Jama'a sun halarci gangamin da hukumar matasa ta Mali ta shirya a Bamako babban birnin ƙasar ranar Lahadi.
Yadda yaƙin basasa a Sudan ya lalata muhimman kayan tarihi a cibiyar ajiyar kayan tarihi da ke Khartoum.

Asalin hoton, AFP

Bayanan hoto, Yadda yaƙin basasa a Sudan ya lalata muhimman kayan tarihi a cibiyar ajiyar kayan tarihi da ke Khartoum.Birnin ya shekara biyu ƙarƙashin ikon dakarun RSF kafin sojoji sun karɓe ikon birnin a baya-bayan nan.
Sansanin ƴangudun hijira na Zamzam

Asalin hoton, MAXAR TECHNOLOGIES / REUTERS

Bayanan hoto, Sansanin ƴangudun hijira na Zamzam wanda dakarun RSF suka ƙona a baya-bayan nan. Wasu daga cikin waɗanda suka tsere sun faɗi a hanya sakamakon tsananin ƙishirwa da gajiya.