Bukukuwan Sallah da furanni cikin hotunan Afrika

Lokacin karatu: Minti 3

Wasu daga cikin ƙayatattun hotunan Afirka da na ƴan nahiyar a wasu sassan duniya.

Wata mata sanye da fafaren kaya na wucewa ta gefen hotunan shugabannin addini a Dakar babban birnin Senegal

Asalin hoton, CEM OZDEL / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Wata mata sanye da fafaren kaya na wucewa ta gefen hotunan shugabannin addini a Dakar, babban birnin Senegal
Mabiya Addinin Islama da suka yi ado da fararen kaya na gudanar da a addu'o'i

Asalin hoton, CEM OZDEL / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Mabiya Addinin Islama da suka yi ado da fararen kaya na gudanar da a addu'o'i ranar sallar idi a birnin na Dakar
Wani mutun akan doki lokacin hawan sallah a Dutse, ya yi kwalliya da kayan hawa tare da dokinsa

Asalin hoton, OLYMPIA DE MAISMONT / AFP

Bayanan hoto, Wani mutun akan doki lokacin hawan sallah a Dutse, ya yi kwalliya da kayan hawa tare da dokinsa
Wasu daga cikin fadawan gidan sarki sun ɗauki hoto a jikin katanga a ƙofar fadar Sarkin Dutse

Asalin hoton, OLYMPIA DE MAISMONT / AFP

Bayanan hoto, Wasu daga cikin fadawan gidan sarki sun ɗauki hoto a jikin katanga a ƙofar fadar Sarkin Dutse
Mutane na girka abinci cikin manyan tukwane kan murhun itace a Afrika ta Kudu

Asalin hoton, BRENTON GEACH / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Mutane na girka abinci cikin manyan tukwane kan murhun itace a Afrika ta Kudu
A Ivory Coast wata Musulma ta sanya jan kaya tana gyara hijabinta, gashin kanta a rufe ya yin shagulgulan bikin Salla

Asalin hoton, LUC GNAGO / REUTERS

Bayanan hoto, A Ivory Coast wata Musulma ta sanya jan kaya tana gyara mayafinta yayin shagulgulan bikin Salla
Ɗaruruwan mutane sun saki balo sama bayan kammala sallar Idi a titin Sidi Bishr a birnin Alexandria dake ƙasar Masar

Asalin hoton, AYMAN AREF / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Ɗaruruwan mutane sun saki balo sama bayan kammala sallar Idi a titin Sidi Bishr a birnin Alexandria da ke ƙasar Masar
Wani mutun da safar hannu riƙe da kwaɗon da girmansa ya kai na kyanwa

Asalin hoton, PAUL ELLIS / AFP

Bayanan hoto, Wani mutun da safar hannu riƙe da kwaɗon da girmansa ya kai na kyanwa
Tauraruwar fina-finai Alice Da Luz na fara'a ya yin da ta ke kallon wasan kwaikwayon mai tarihi

Asalin hoton, THIBAUD MORITZ / AFP

Bayanan hoto, Tauraruwar fina-finai Alice Da Luz na fara'a ya yin da ta ke kallon wasan kwaikwayon mai tarihi
Masu zanga-zanga ɗauke da kwalayen neman a yiwa Cwecwe adalci

Asalin hoton, RAJESH JANTILAL / AFP

Bayanan hoto, Masu zanga-zanga ɗauke da kwalayen neman a yi wa Cwecwe adalci
Kashegari masu goyon bayan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Al Hilal a Masar sun sanya kaya iri ɗaya kuma sun ɗaga hannaye tare don nuna goyon baya

Asalin hoton, AYMAN AREF / GETTY IMAGES

Bayanan hoto, Kashegari masu goyon bayan ƙungiyar ƙwallon ƙafa ta Al Hilal a Masar sun sanya kaya iri ɗaya kuma sun ɗaga hannaye tare don nuna goyon baya
Ranar Talata ƴan fafutuka da masu goyon baya sun yi dandazo a kan titi bayan sukar aniyar Tidjane Thiam ta tsayawa takarar shugabancin ƙasa a Ivory Coast

Asalin hoton, ISSOUF SANOGO / AFP

Bayanan hoto, Ranar Talata masu fafutika da masu goyon baya sun yi dandazo a kan titi bayan sukar aniyar Tidjane Thiam ta tsayawa takarar shugabancin ƙasa a Ivory Coast
Mata da Maza na motsa jiki cikin furanni a Delta Park a Afrika ta Kudu

Asalin hoton, KIM LUDBROOK /EPA

Bayanan hoto, Mata da Maza na motsa jiki cikin furanni a Delta Park a Afrika ta Kudu