BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ileesẹ Ologun
Àwọn ajínigbé jí ọkọ àti ìyàwó gbé lọ nílùú Abo l'Akure, aráàlú ṣe ìfẹ̀hónúhàn lórí ìṣẹ̀lẹ̀ ìjinigbé tó ń wáyé léra léra
21 Èrèlè 2026
Wo ọmọ Naijiria mẹ́jọ tí Amẹrika gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá wọn lórí ẹ̀sùn ṣíṣe agbátẹrù fún Boko Haram àti ISIL
17 Èrèlè 2026
Àwọn ọmogun Naijiria ṣekúpa àwọn jàndùkú agbébọn méjì l'Ondo
17 Èrèlè 2026
Ohun tí a mọ̀ nípa àfikún ọmọ ogun 200 t'America fẹ́ẹ́ fi ránṣẹ́ sí Naijiria
11 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ni àwọn ṣọ́jà America mú Sheikh Gumi ní pápákọ̀ òfurufú?
6 Èrèlè 2026
A ti fi ikọ ológun tí yóò kún Naijiria lọ́wọ́ láti ṣẹ́gun agbésùnmọ̀mí ránṣẹ́- Ológun America
4 Èrèlè 2026
Kíni àbọ̀ ìpàdé àwọn olórí ilẹ̀ Africa lórí ààbò dá lé lórí?
3 Èrèlè 2026
Ìdí rèé táwọn ọmogun 16 fi gbìmọ̀ pọ̀ láti dìtẹ̀ gbàjọba Ààrẹ Bola Tinubu - Ọ̀gágun Musa
3 Èrèlè 2026
Kwara: Ológun Naijiria yabo ibùba àwọn agbésùnmọ̀mí, gba àwọn tó wà nígbèkùn kalẹ̀
31 Sẹ́rẹ́ 2026
Wo ohun tuntun tí iléeṣẹ́ ológun ń sọ nípa àwọn ọmọogun tó gbìyànjú gbígba ìjọba lọ́wọ́ ọ Tinubu, ohun tójú wọn yóò rí
27 Sẹ́rẹ́ 2026
Lóòótọ́ ni ológun gbìyànjú láti gbajọba lọ́wọ́ Tinubu lọ́dún 2025 - Ìwádìí
26 Sẹ́rẹ́ 2026
Wo iye ìgbà tí ẹnu ti kun àwọn olọgun Naijiria pé wọ́n fẹ́ gbéna wojú àwọn adari
21 Sẹ́rẹ́ 2026
0:55
Orin,
Kò ṣe é má gbọ̀ ọ́
, Duration 0,55
23 Èrèlè 2026
Àwọn aráàlú ló ń kún àwọn agbéṣùmọ̀mí lọ́wọ́ láti máa da ìlú láàmú - Mínísítà ààbò
15 Sẹ́rẹ́ 2026
Ìdìtẹ̀gbàjọba ní Burkina Faso forí sánpọ́n, Traoré móríbọ́ lọ́wọ́ ikú
7 Sẹ́rẹ́ 2026
"Kó tó di ọjọ́ Kérésì la ti fẹ́ yín àdó olóró mọ́ àwọn agbébọn, síbẹ̀, Amẹrika ṣẹ̀ṣẹ̀ ń mú ẹyẹ bọ̀ lápò"
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìbúgbàmù Offa tó ba ilé àti sọ́ọ̀bù jẹ́, ṣe èèyàn léṣe kò ní nǹkan ṣe pẹ̀lú ìkọlù Amẹ́ríkà, ohun tó ṣokùnfà ìṣẹ̀lẹ̀ náà rèé
26 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kí ló dé tí ìjọba Amẹ́ríkà pàṣẹ fún 'Ambassador' rẹ̀ ní Nàìjíríà láti padà sílé?
23 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn ọmọ ogun Nàìjíríà mọ́kànlá tó há sí Burkina Faso gba ìtúsílẹ̀
20 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Lẹ́yìn tí ìjọba Burkina Faso mú àwọn ọmọ ogun Naijiria mọ́kànlá, níbo ni wọ́n wà báyìí?
18 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Sikiru Ayinde Barrister, Barry wonder gbajúmọ̀ olórin Fuji tó ṣiṣẹ́ sọ́jà, tẹ̀wé-tẹ̀wé àti akọ̀wé iléèṣẹ́
17 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìbẹ̀rù bojo gbalẹ̀ lẹ́yìn táwọn jàndùkú ajínigbé tún jí èèyàn mẹ́fà gbé lọ ní Kwara
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ipa wo ni ìgbésẹ̀ Tinubu láti kó ọmọ ogun lọ Benin yóò ní lórí ìgbógun ti agbébọn ní Naijiria?
10 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ilé aṣòfin ní kí Tinubu fi ọmọ ogun ránṣẹ́ sí Benin Republic
9 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Page
1
nínú
17
1
2
3
4
5
6
7
17
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology