BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Anambra Governorship Election: Bí èsì ìbò ṣe ń jáde lọ́wọ́ ní Anambra
7 Bélú 2021
Bi ikọ kan ti se daadaa si
Móríwú
Àwọn àmúyẹ fun gbígbọ́ orin ko le ṣiṣẹ lori ẹ̀rọ rẹ
03:19
Fídíò,
Ṣé lóòótọ́ ní òògùn owó ṣíṣe wà? Babaláwo ṣàlàyé
, Duration3,19
01:34
Fídíò,
Ìbẹ̀rùbojo àti ìpayà ni àdó olóró Trump tó ṣèṣì balẹ̀ sínú Offa kó sí wa lọ́kàn - Aráàlú
, Duration1,34
02:34
Fídíò,
Kì í ṣe owó Baba Okoya nìkan ni mo ń ná - Raheem Okoya
, Duration2,34
02:46
Fídíò,
Ọmọ mi méjì, ọmọ ìyáálé mi kan ni Amọtẹkun pa ni Akinlalu l'Osun, ìdájọ́ òdodo ni mo fẹ́ - Arábìnrin Oyebamiji
, Duration2,46
04:07
Fídíò,
Àlàyé lórí ìdí tí àjọ NSCDC Ondo ṣe lo ìwà ipá pẹlu obìnrin tó pọnmọ sẹ́yìn àti ọkọ rẹ lórí ọ̀rọ̀ títa afẹ́fẹ́ gáàsì
, Duration4,07
03:00
Fídíò,
Ọ̀dọ́mọdé Kábíyèsí tó ń kẹ́kọ̀ọ́ ní fásítì bó ṣe ń ṣàkóso ilú sọ ìrírí rẹ̀ lórí oyè
, Duration3,00
04:12
Fídíò,
Nítorí tíátà làwọn òbí mi fi fàáké kọ́rí pé àwọn kò ní rán mi lọ sílé ẹ̀kọ́ – Ajanbadan
, Duration4,12
01:46
Fídíò,
Kí ló ń fàá tí àwọn obìnrin kan fi máà tètè dáwọ ṣíṣe nǹkan oṣù dúró?
, Duration1,46
04:01
Fídíò,
'Ile Ife ni àwa Ijebu ti wá ṣùgbọ́n ìtàn náà pín sí méjì'; wo ìtàn bí Ijebu ṣe ṣẹ̀ wá
, Duration4,01
03:16
Fídíò,
Hauwa Lawal, gbajúmọ̀ lórí ayélujára dá sí 'Sóo láyà?'
, Duration3,16
03:48
Fídíò,
Wo òkúta tó sọ ìlú Ilorin lórúkọ tó ń jẹ́
, Duration3,48
Ìròyìn tó ṣe kókó
Iran da padà, bẹ̀rẹ̀ ìkọlù sáwọn iléeṣẹ́ ológun Amẹ́ríkà tó wà ní Middle East
wákàtí 4 sẹ́yìn
Nítorí aṣọ ilé ẹ̀kọ́, bàbá akẹ́kọ̀ọ́ lọ lu olùkọ́ lálùbolẹ̀ ni Kwara
wákàtí 2 sẹ́yìn
Ẹ wọ́gilé ìsìn ìṣọ́ òru nítorí ètò àbò tó mẹ́hẹ – Ọlọ́pàá Ondo kìlọ̀ fáráàlú
wákàtí 6 sẹ́yìn
Ìwádìí kíkún lóríi kókó ìròyìn
Ọ̀fọ̀ ńlá tún ṣẹ̀ lágbo tíátà, àgbà òṣèré, Okemesi jáde láyé
25 Èrèlè 2026
Akẹ́kọ̀ọ́ Ilé ẹ̀kọ́ fásítì LAUTECH mẹ́fà tó ń lọ ṣèdánwò àṣekágbá pàdánù ẹ̀mi wọn nínú ìjàmbá ọkọ̀
25 Èrèlè 2026
Ṣé lóòótọ́ ní ìjọba Naijiria san ₦2bn fún Boko Haram fún ìtúsílẹ̀ akẹ́kọ̀ọ́ 230 tí wọ́n jí gbé? Ohun tí a mọ̀ rèé
24 Èrèlè 2026
Iná ṣẹ́yọ ní pápákọ̀ òkúrufú ìlú Eko, òṣìṣẹ́ FAAN dèrò ilé ìwòsàn
24 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn tún ṣekú pa èèyàn méjì ní Kwara, èèyàn kan f'arapa
24 Èrèlè 2026
Kí ló ṣẹlẹ̀ láàárín Wale Akorede Okunnu àti Olasco Films tí wọ́n fi ń tahùn síra lẹ́yìn ọ̀pọ̀ ọdún?
24 Èrèlè 2026
El-Rufai bèèrè ₦1bn lọ́wọ́ ICPC nílé ẹjọ́, DSS ní àfi kó fojú ba ilé ẹjọ́
24 Èrèlè 2026
Ìjọba ìpínlẹ̀ Eko kéde àfikún owó ọkọ̀ BRT, Wo iye tó jẹ́, ìgbà tí yóò bẹ̀rẹ̀ àti ìdí abájọ
24 Èrèlè 2026
Ilẹ̀kùn Al-Jannah máa ń ṣí sílẹ̀, ilẹ̀kùn ọ̀run àpáàdì máa ń wà ní títì pa lásìkò ààwẹ̀ Ramadan - Imaamu Agba
23 Èrèlè 2026
Ìròyìn tí àwọn ènìyàn fẹ́ràn jùlọ
1
Iran da padà, bẹ̀rẹ̀ ìkọlù sáwọn iléeṣẹ́ ológun Amẹ́ríkà tó wà ní Middle East
2
Nítorí aṣọ ilé ẹ̀kọ́, bàbá akẹ́kọ̀ọ́ lọ lu olùkọ́ lálùbolẹ̀ ni Kwara
3
Ẹ wọ́gilé ìsìn ìṣọ́ òru nítorí ètò àbò tó mẹ́hẹ – Ọlọ́pàá Ondo kìlọ̀ fáráàlú
4
Wo ohun tó mú Busola Oke 'Eleyele' sunkún tó ń fa awuyewuye lórí ayélujára
5
Ohun tí ṣíṣe àtúntò iléeṣẹ́ ọlọ̀pàá túmọ̀ sí fún Nàìjíríà
6
Ọfà ni wọ́n ta mọ́ mí tó sọ mi di arọ, àwọn tó wà nídìí ọ̀rọ̀ mi kò jáwọ́ lẹ́yìn tí mo gbádùn tán - Ọ̀rọ̀ tí Okemesi sọ kó tó kú
7
Wá ojútùú sí ètò ààbò tó mẹ́hẹ kó o sì dáàbò bo ọmọ Naijiria, Alaafin àti Ooni gba Tunji Disu n'ímọ̀ràn
8
Àjọ INEC kéde ọjọ́ tuntun fún ìbò gómìnà ìpínlẹ̀ Osun, ètò ìdìbò Ààrẹ 2027
9
Tinubu wọ aṣọ Ọ̀gá ọlọ́pàá Naijiria fún Disu lẹ́yìn tí Egbetokun gbé àkóso iléeṣẹ́ ọlọ́pàá lé e lọ́wọ́
10
Akọrin Fuji, Shanko Rasheed pàdánù àkọ́bí ọmọ rẹ̀, Jamal
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology