Mutane da dama sun ɓace bayan zaftarewar ƙasa a New Zealand
Mutane da dama, ciki har da aƙalla ƙaramin yaro guda, sun ɓace bayan zaftarewar ƙasa a wani sansani a da ke kusa da Dutsen Maunganui, na ƙasar New Zealand.
Masu aikin ceto suna wurin, suna ta ƙoƙarin tono waɗanda suka maƙalae a ƙarƙashin tarkace.
Wasu mutum biyu kuma sun ɓace sannan mutum ɗaya ya samu munanan raunuka bayan zaftarewar ƙasa a kusa da Papamoa.
Ruwan sama kamar da bakin ƙwarya ya yi ɓarna a akasarin yankunan tsibirin da ke arewacin ƙasar, inda bidiyo da aka wallafa a intanet ke nuna ɗimbin wuraren da ambaliyar ruwa ta mamaye.
An ayyana dokar ta ɓaci a yankin Bay of Plenty da sassa daban-daban na tsibirin, da suka haɗa da Northland da Coromandel da Tairāwhiti, da Hauraki.
An umurci waɗanda ke zaune a wuraren da lamarin ya shafa da su hanzarta ficewa daga yankunan.