BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ọrọ aje
Ìyàtọ̀ láàrin òfin owó orí tuntun tó wà lákọsílẹ̀ ìjọba àti èyí tílé aṣòfin buwọ́lù, ìdí táwọn aṣòfin fi figbe ta
6 Sẹ́rẹ́ 2026
Àwọn kókó tó jẹyọ nínú ọ̀rọ̀ ìkínikúọdún tí Ààrẹ Tinubu fi ránṣẹ́ sáwọn ọmọ Nàìjíríà
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Ebi yóò dẹ́kun, ọrọ̀ ajé yóò búrẹ́kẹ́, ìjà láàárín Tinubu àti Dangote - Ẹ gbọ́ àwọn àsọtẹ́lẹ̀ tó ti jáde fún ọdún 2026 láti ẹnu àwọn Òjíṣẹ Ọlọrun
1 Sẹ́rẹ́ 2026
Dúkìá ẹgbẹ̀lẹ́gbẹ̀ mílíọ̀nù jóná, ẹ̀mí sùn níbi ìjàmbá iná méjì tó ṣẹlẹ̀ láàárín ọ̀sẹ̀ kan l'Eko
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo bí o ṣe lè gba nọ́mbà ìdánimọ̀ owó orí, TIN rẹ láì dàmú jìnnà
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Òfin owó orí tuntun bẹ̀rẹ̀ lọ́jọ́ Kínní ọdún 2026, èyí ni bí o ṣe lè gba nọ́mbà ìdánimọ̀ owó orí (Tax ID)
31 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ìjọba àpapọ̀ sọ̀rọ̀ lórí bí yóò ṣe máa fi ọkọ̀ aráàlú tí kò dáa mọ́ pa owó wọlé ní 2026
27 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àlàyé rèé lórí bí nọ́mbà NIN àti ìwé ẹ̀rí CAC ṣe le rọ́pò nọmbà owó orí rẹ lọ́dún tuntun
25 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Mọ̀ nípa àwọn ìpínlẹ̀ Naijiria méje tó ń pawó wọlé jùlọ
23 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kókó àbá ètò ìṣúná N58.47trn ọdún 2026 tí Tinubu gbé lọ síwájú ilé aṣòfin fún ìbuwọ́lù
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn orílẹ̀èdè mẹ́wàá tí wọ́n jẹ gbèsè jùlọ ní Afrika
19 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Kí ló kàn fún Farouk Ahmed ọ̀gá àjọ NMDPRA tó ń ṣàmójútó epo rọ̀bì tó kọ̀wé fipò sílẹ̀ lórí ẹ̀sùn ìwà àjẹbánu?
17 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo òfin mẹ́ta tuntun tí ìjọba Tinubu yóò fi kí aráàlú káàbọ̀ sínú ọdún 2026
16 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Ilé ìfowópamọ́ yóò máa bèèrè káàdì owó orí láti oṣù tó ń bọ̀, ìdí abájọ rèé
13 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Wo ìdí tí àwọn POS tí kò bá fi orúkọ sílẹ̀ yóò ṣe kan ìjàngbọ̀n lọ́dọ̀ CBN àti bó ṣe kàn Opay àti Moniepoint
7 Ọ̀pẹ̀̀ 2025
Àwọn asòfin Ondo bínú jáde níbi ìjókòó ilé torí abá àfikún ètò ìsúná ₦531bn tí Gomina Aiyedatiwa gbé lọ iwájú wọn
14 Bélú 2025
Èyí ni owó orí 50 tí ìjọba Tinubu ní kí aráàlú má san mọ́ láti ọdún 2026.
4 Bélú 2025
Wo ìdí tí Tinubu fi buwọ́lu àfikún15% owó orí epo bẹntiroolu àti disu
31 Ọ̀wàrà 2025
Olubadan Ladoja kọminú lórí iléeṣẹ́ tó ń kógbáwọlé nílùú Ibadan, wo àwọn àwọn èèkàn tó gbé kalẹ̀ láti ṣàtúnṣe ọrọ̀ ajé rẹ̀
25 Ọ̀wàrà 2025
Òfin tuntun tí CBN gbé kalẹ̀ nípa àìrówó gbà lẹ́yìn tí o lo ẹ̀rọ ATM, àtàwọn ìlànà míràn tó kàn ọ́
24 Ọ̀wàrà 2025
Kí ló ṣẹlẹ̀ tí ariwo fi ta pé Wale Edun, mínísítà ètò ẹ̀náwó, rọ lápá-rọ lẹ́sẹ̀?
14 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí rèé tí nǹkan fi ń le sí lẹ́ka ọrọ̀ ajé Naijiria lẹ́yìn ọdún 65 tó gba òmìnira
1 Ọ̀wàrà 2025
Ìdí tí ìjọba Eko ṣe fún àwọn oníṣòwò Computer Village ní ọdún kan àbọ̀ láti fi ọjà náà sílẹ̀
27 Owewe 2025
Page
1
nínú
24
1
2
3
4
5
6
7
24
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology