Yadda 'yan Civil Defense ke koya wa ɗalibai dabarun kare kai

Bayanan bidiyo, Latsa hoton sama ku kalli bidiyo:
Yadda 'yan Civil Defense ke koya wa ɗalibai dabarun kare kai

Wata tawagar dakaru mata ta hukumar tsaron Civil Defense a Najeriya na aikin tsaron makarantu da kuma wayar da kan ɗaliba da malamnsu game da matsalar tsaro.

Babban aikinsu shi ne taimakawa wajen ƙarfafa tsaron makarantun firamare da sakandare daga masu garkuwa da ɗaliban, matsalar da Najeriya ta sha fama da ita a 'yan shekarun nan.

BBC ta bi tawagar wurin aiki a Abuja domin ganin yadda suke koya wa ɗalibai dabarun kare kan su idan tsautsayi ya sa suka shiga wata matsala.