Ɗan arewacin Najeriya da ya shiga kundin Guinness saboda ɗaukar hoto

Bayanan bidiyo, Bidiyo
Ɗan arewacin Najeriya da ya shiga kundin Guinness saboda ɗaukar hoto

AbdurRahman Sa'idu, ɗan asalin jihar Yobe, da ke arewa maso gabashin Najeriya ya ce ya shiga gasar samun wannan kambi na bajinta na Guinness ne saboda a Najeriya musamman yankin arewa akwai abubuwa da dama na tarihi da ilimantarwa da ya kamata duniya ta gani ta sani amma ba a yin hakan, tare kuma da sanya wa matasa sha'awar sana'ar ɗaukar hoto.

Ya ce ya gamu da ƙalubale wajen shirya wa shiga wannan gasa, da ya ɗauki hotuna 897 a cikin sa'a ɗaya inda ya yi wajen shekara ɗaya, tun daga 2023 zuwa watan Satumba na 2024, yana shirin yadda zai shiga.

Matashin ya ce bayan wannan bajinta da ya yi a yanzu zai yi ƙoƙarin inganta sana'ar tashi ta yadda zai yi ƙoƙarin shiga harkokin ɗaukar hoto a duniya domin ƙara ciyar da likkafarsa da ma ta Najeriya musamman arewaci gaba.