BBC News,
Yorùbá
Fò kọjá sí nnkan tí ó wà nínú rẹ̀
Àwọn abala
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ìròyìn
Eré ìdárayá
Fídíò
Èyí to gbajúmọ̀ jù
Ipese Aabo fun ilu
Ẹ san N100m ní kíákíá tàbí ká kọ lùyín- Àwọn agbébọn kọ lẹ́tà si aráàlú
24 Èrèlè 2026
Ẹ̀mí èèyàn méjì tún bọ́ lọ́wọ́ àwọn agbébọn ní Kwara
23 Èrèlè 2026
Mo dúpẹ́ lọ́wọ́ ẹ̀yin ti ẹ ṣàbẹ̀wo sí mí nílẹ, àyè ọpẹ́ padà yọ- Sunday Igboho
23 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn ṣekúpa ó lé ní èèyàn 50, jí ọ̀pọ̀ obìnrin àti ọmọdé gbé lọ ni Zamafara
23 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé jí ọkọ àti ìyàwó gbé lọ nílùú Abo l'Akure, aráàlú ṣe ìfẹ̀hónúhàn lórí ìṣẹ̀lẹ̀ ìjinigbé tó ń wáyé léra léra
21 Èrèlè 2026
Afenifere korò ojú sí bí agbébọn ṣe gbẹ̀mí Kabiesi l'Ondo, ọlọ́pàá ṣèlérí ìdájọ́ òdodo
20 Èrèlè 2026
Ṣé àhámọ́ DSS tàbí ICPC ni El-Rufai wà báyìí lẹ́yìn tó kúrò ní àtìmọ́lé EFCC? Ohun tí a mọ̀ rèé
19 Èrèlè 2026
A lọ ya owó ni Báńkì àti lọ́wọ́ ará ìlú kí a tó rí owó ìtúsílẹ̀ Funke aya Aṣọgbó tí wọn pa ni Kwara san
18 Èrèlè 2026
Wo ọmọ Naijiria mẹ́jọ tí Amẹrika gbẹ́sẹ̀ lé dúkìá wọn lórí ẹ̀sùn ṣíṣe agbátẹrù fún Boko Haram àti ISIL
17 Èrèlè 2026
Àwọn ọmogun Naijiria ṣekúpa àwọn jàndùkú agbébọn méjì l'Ondo
17 Èrèlè 2026
Aráàlú fi ìlú sílẹ̀ ní Kwara lẹ́yìn tí àwọn agbébọn kọ lẹ́tà pé àwọn ń bọ̀
16 Èrèlè 2026
Àwọn agbébọn tún kọlu agbègbè Kakafu àti Saare ni Kwara
16 Èrèlè 2026
4:07
Fídíò,
Àlàyé lórí ìdí tí àjọ NSCDC Ondo ṣe lo ìwà ipá pẹlu obìnrin tó pọnmọ sẹ́yìn àti ọkọ rẹ lórí ọ̀rọ̀ títa afẹ́fẹ́ gáàsì
, Duration 4,07
14 Èrèlè 2026
Ṣọ́ọ̀ṣì tó bá ṣe ìsìn kọ́ja aago mẹ́rin ìrọ̀lẹ́ yóò fojú winá òfin- ìjọba Kogi kìlọ̀ nítorí ìkọlù agbébọn
13 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé yọ̀nda àwọn mẹ́rin tí wọ́n jígbé ní Kwara
12 Èrèlè 2026
Wọ́n rí òkú akọrin ẹ̀mí àtàwọn akẹgbẹ́ rẹ̀ mẹta nínú 'studio' kan l'Eko, ọlọ́pàá mú afurasí kan
10 Èrèlè 2026
2:46
Fídíò,
Ọmọ mi méjì, ọmọ ìyáálé mi kan ni Amọtẹkun pa ni Akinlalu l'Osun, ìdájọ́ òdodo ni mo fẹ́ - Arábìnrin Oyebamiji
, Duration 2,46
10 Èrèlè 2026
Àwọn ajínigbé tó jí dókítà gbé l'Edo ṣìrìn, wọ́n fi ẹsẹ̀ ara wọn rìn wọnú àhámọ́ òfin
9 Èrèlè 2026
Ọwọ́ ọlọ́pàá tẹ ìyá onílé tí wọ́n ló fún ọmọ ayálégbé rẹ̀ ní májèlé mu l'Ondo
9 Èrèlè 2026
Fulani mẹ́ta tó wà ní àhámọ́ àwọn aṣọ́gbó nílùú Oloka l'Ogbomoso la fẹ́ dá sílẹ̀ ló jẹ́ ka ṣekúpa aṣọ́gbó márùn ùn - Afurasí jẹ́wọ́
8 Èrèlè 2026
Ọ̀gá ọlọ́pàá Naijiria, ẹ jẹ́ káwọn Amotekun bẹ̀rẹ̀ iṣẹ́ padà l'Osun láti lè dènà irú ikọlù tó ṣẹlẹ̀ ní Kwara - Adeleke
7 Èrèlè 2026
Ọ̀kadà tí wọn gbé wa tó 80, wọ́n tò ní méjì, mẹ́ta sórí ọ̀kadà kọọkan, wọ́n mura bii ológun- Emir Kaiama
6 Èrèlè 2026
Gbogbo àwọn olùjọ́sìn táwọn agbébọn jí gbé ní Kaduna gba ìtúsílẹ̀
5 Èrèlè 2026
Akẹ́kọ̀ọ́ Fáṣítì méjì dèrò ọrùn lẹ́yìn ayẹyẹ ìgbaniwọlé nílé ìtura l'Ondo
5 Èrèlè 2026
Page
1
nínú
40
1
2
3
4
5
6
7
40
Tókàn
You might also like:
news
|
sport
|
weather
|
worklife
|
travel
|
future
|
culture
|
world
|
business
|
technology