Bidiyo: Matan da suka kirkiri lantarki mai amfani da hasken rana na farko a Yemen

Bayanan bidiyo, Biidyon: Matan da suka kirkiri lantarki mai amfani da hasken rana na farko a Yemen

Ku latsa hoton da ke sama don kallon bidiyon:

Wasu mata a yankin Abs na ƙasar Yemen sun samar da tashar da ke bayar da lanatarki ta amfani da hasken rana – irin ta ta farko a ƙasar.

An samar da shirin ne a shekarar 2019 da taimakon Shirin Samar da Ci gaba da Majalisar Ɗinkin Duniya UNDP.

A yanzu matan sun mayar da tashar lantarki harkar kasuwancinsu, inda suke samar da makamshi mai ɗorewa ga al’ummar da ke zaune kusa da yankin da ake yaƙin basasar ƙasar.

Wasu bidiyon da za ku so ku kalla