Kana amfani da shafin BBC mai bayyana rubutu kawai (babu hoto) domin rage cin data. Idan ana so a ga hotuna da bidiyo sai a koma babban shafinmu.

Koma shafi mai hoto

Samu ƙarin bayani kan shafin tattalin data

KAI TSAYE, Abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya 31/01/2026

Wannan shafi ne da ke kawo muku labaran abubuwan da ke faruwa a Najeriya da sauran sassan duniya

Rahoto kai-tsaye

Ibrahim Yusuf Mohammed da Abdullahi Bello Diginza

  1. An tuhumi tsohon ma'aikacin CNN da shiga zanga-zangar adawa da ICE a Minnesota

    Tsohon mai gabatar da shirye-shiryen CNN Don Lemon ya bayyana a gaban alƙali bayan da aka kama shi da laifin shiga cocin Minnesota da ɗaukar hoton masu zanga-zangar adawa da hukumar shige da fice ta Amurka (ICE) a yayin da suka tarwatsa wata hidima a cocin.

    An saki Lemon bayan da ya bayyana a gaban kotu Ya shaida wa manema labarai a waje cewa an kama shi ne da laifin yaɗa labarai, ya ƙara da cewa: "Ba za a rufe mun baki ba."

    Hukumar tsaron cikin gida (DHS) ta ce an tuhume shi da laifin "haɗa baki don tauye haƙƙi" da "ketare dokar FACE", ta hanyar yin katsalandan ga ƴancin faɗin albarkacin baki.

    Lemon ya shiga Cocin Cities da ke St Paul a ranar 18 ga watan Janairu tare da masu zanga-zangar da suka ce ɗaya daga cikin fastocin jami’in tsaro ne na hukumar shige da fice.

  2. Gwamnatin Venezuela za ta yi wa fursunonin siyasa afuwa

    Shugabar riƙon ƙwarya ta Venezuela, Delcy Rodríguez, ta ce gwamnatinta za ta gabatar da wata doka ta afuwa ga ɗaruruwan fursunonin siyasa.

    Ta ce za a aika da daftarin dokar ga Majalisar Dokoki ta ƙasa mako mai zuwa.

    Wakilin BBC yan riuwaito cewa ƙudurin zai nemi a rufe fitaccen gidan yarin nan na El Helicoide, da ke birnin Caracas, wanda ake kallo a matsayin wani wuri da ake gudanar da ayyukan da su ka take haƙƙin ɗan'adam.

    Wannan matakin ya zo ne makonni huɗu bayan da sojojin Amurka suka kama Shugaba Nicolas Maduro, suka kuma buƙaci gwamnatin ta gabatar da sauye-sauyen siyasa da tattalin arziki.

    Tuni aka riga aka saki ɗaruruwan fursunoni.

    Amurka ta ce an ƴantar da dukkan fursunonin Amurka da aka sani ana tsare da su a Venezuela.

  3. Aƙalla mutum 20 sun mutu a wurin haƙar ma'adinai a Congo

    An ruwaito cewa sama da mutane 200 ne suka mutu sakamakon ruftawar wasu wuraren hakar ma'adanai a gabashin Jamhuriyar Demokradiyyar Kongo.

    Kakakin gwamnan lardin Arewacin Kivu da 'yan tawaye suka nada, ya ce wadanda abin ya shafa sun hada da masu hakar ma'adinai, da yara da mata.

    Ya ce, an ceto wasu daga cikinsu.

    Wurin yana samar da kusan kashi 15 cikin 100 na ma'adanin coltan na duniya, wanda yake da matuƙar muhimmanci ga samar da wayoyin hannu da sauran kayan lantarki.

    Yana ƙarƙashin ikon ƙungiyar ƴan tawaye ta M23 tun shekarar 2024.

    Mutane sama da miliyan ɗaya da rabi ne ke aiki a irin waɗannan wurare da ba a amince da su ba, inda haɗurra irin waɗannan suka zamo ruwan dare.

  4. Bayanan da aka fitar kan Jeffrey Epstein sun tayar da ƙura a Amurka

    Wata ƙungiya ta waɗanda laifukan da attajirin nan na Amurka Jeffery Epstein da aka kama da ayyukan lalata suka shafa, sun soki ma'aikatar shari'ar ƙasar, bayan fitar da ƙarin takardu miliyan uku da suka shafi abubuwan da ya aikata.

    Mataimakin babban lauyan gwamnati, Todd Blanche, ya ce sun cire sunayen mutanen ne don kare su, in ban da waɗanda watakila suka taimaka masa wajen yin abubuwan da ya aikata, kamar Ghislaine Maxwell.

    Amma a cikin wata sanarwa, waɗanda abun ya shafa sun ce ana yayata sunayensu, wani abu da ke sake tuna musu irin cin zarafin da suka fuskanta a baya.

    Epstein shahararren attajiri ne da ya yi abota da manyan masu faɗa a ji a duniya, ciki har da shugabannin ƙasashe da ƴan kasuwa, kuma ya rika yi masu kawalci da sunan lalata sa'ad da yake raye.

  5. Assalamu alaikum

    Jama'a barkanmu da wannan safiya ta Asabar daga wannan shafin namu na BBC Hausa, inda za mu ci gaba da kawo muku labaran kai-tsaye na abubuwan da suke faruwa a Najeriya da sassan duniya.

    Za ku iya leƙawa shafukanmu na sada zumunta na facebook da X da kuma whatsapp domin karanta wasu labaran da kallon bidiyo da ma tafka muhawara.