Kana amfani da shafin BBC mai bayyana rubutu kawai (babu hoto) domin rage cin data. Idan ana so a ga hotuna da bidiyo sai a koma babban shafinmu.
Gane Mini Hanya: Tare da gwamnan Yobe 27/07/2024
Gane Mini Hanya: Tare da gwamnan Yobe 27/07/2024
A makon jiya ne, hukumomi a jihar Yobe da ke arewa maso gabashin Najeriya suka ce, sun ɓullo da shirin bunƙasa kiwon awaki ga mata zalla kuma kyauta, a wani mataki na haɓaka kiwo da sana’o’in dogaro da kai tsakanin mata.
A ƙarƙashin shirin za a bai wa mace ɗaya akuya biyu da ɗan taure ɗaya wanda ake fatan cikin wata shida za su iya haifar ‘ya’ya.
A filinmu na Gane Mini Hanya na wannan makon, gwamnan jihar Mai Mala Buni ya yi bayanin cewa matakin na ɗaya daga cikin shirin bunƙasa noma da kiwo ta hanyar bayar da tallafin kayan aikin noma da suka haɗa da tantan ko tarakta da iri da kuma maganin ƙwari.