Gane Mani Hanya kan Dakatar da shugabannin wasu bankuna da CBN ya yi

Bayanan sautiGane Mani Hanya kan Dakatar da shugabannin wasu bankuna da CBN ya yi
Gane Mani Hanya kan Dakatar da shugabannin wasu bankuna da CBN ya yi

A Najeriya a daidai lokacin da tattalin arziƙin ƙasar ke cikin mawuyacin hali, wani mataki da babban bankin ƙasar – CBN ya ɗauka na rushe shugabannin waɗansu bankunan kasuwanci a ƙasar na ci gaba da jan hankalin masu ruwa da tsaki a wannan fannin.

A filinmu na Gane Mini Hanya na wannan makon, editanmu Aliyu AbdulLahi Tanko ya tattauna da ɗaya daga cikin masu hannun jari a bankin kasuwanci na Polaris, Alhaji Auwal Lawan, domin jin yadda suke kallon matakin da babban bankin Najeriya – CBN ya ɗauka a kan manyan bankunan uku cikin makon jiya.